Tình yêu muôn màu muôn vẻ, từ trước đến nay có biết bao nhiêu bài hát đã ra đời từ chủ đề này. Ngày xưa khi công nghệ còn chưa phát triển thì các thế hệ đi trước chỉ có thể tặng nhau những lời ca ý nghĩa qua radio, hay ôm guitar ngân nga trực tiếp. Giờ đây khi mọi thứ đã đổi mới, những dòng nhạc vẫn là cây cầu nối tình yêu của các lứa đôi, dù khoảng cách địa lý có xa bao nhiêu đi chăng nữa.

Mình và Ex ở xa nhau nên không có nhiều kỉ niệm, Ex cũng chẳng lãng mạn để chính thức tặng mình bài hát nào. Nhưng có những lúc Ex gửi gắm tâm sự nỗi lòng qua lời bài hát, và mỗi lần nghe lại những khúc ca đó thì mình lại nhớ Ex da diết. Nhớ lúc mình và Ex giận nhau, Ex đã gửi vào yahoo của mình lời bài hát "60 năm cuộc đời":

............................

Em ơi có bao nhiêu 60 năm cuộc đời

Khi xa em rồi anh biết yêu thương ai

Nên khi yêu nhau thì yêu cho trọn đời

Em ơi ta sống là bao

...........................

Quả thực chỉ là đọc thôi mà những dòng chữ này làm mình thảng thốt sợ mất anh và yêu anh nhiều hơn. Dù sau này Ex đã rời bỏ mình, vì lí do gì đi chăng nữa thì mình vẫn luôn quý trọng những tình cảm đã qua của 2 đứa.

Tình yêu đầu đời của mình đương nhiên không chỉ liên quan đến mỗi ca khúc này :Embarrassment:

Mấy hôm nay nhớ Ex nhiều, muốn share với mọi người chút kỉ niệm và cũng muốn tìm hiểu thêm về tình yêu của các bạn, như tên của topic ấy

"Tình yêu của bạn là bài hát gì?"

Chúc mọi người tuần mới làm việc hăng say và yêu cũng hăng say nhé :x@};-@};-@};-