Có nhiều người quan niệm về tình yêu khá là phức tạp đó là người đó phải chăm sóc và chu cấp đầy đủ đúng Mọi nhu cầu mà của người kia đề ra thì mới gọi là một tình yêu thật thụ.  Nhưng với mình thì tình yêu rất là đơn giản chỉ cần thần y bạn thật lòng yêu một ai đó chỉ mong rằng mình làm cái gì cũng luôn nghĩ về nhau suy nghĩ cho Đối phương cảm thông và bao dung cho tất cả quá khứ hiện tại và xây dựng cho tương lai của cả hai đứa chấm nghĩ đến nhau mà giữ mình khỏi mọi sự cám dỗ ở trên đời và lòng chung thủy luôn được đặt hàng đầu. Đi đâu hay làm gì thì tôn trọng nói với nhau một câu để cho đối phương không phải lo lắng về mình hoặc là có sự nghi ngờ gì về mình.  Tin tưởng và trân trọng nhau mỗi ngày đó là điều quan trọng và mấu chốt để có thể hai bạn ở bên cạnh nhau được lâu dài. Chẳng cần phải hứa hẹn gì cao sang chỉ cần nói được và làm được thế là đã quá đủ rồi ôi cái quan trọng nữa là phải biết đặt mình vào vị trí của đối phương để hiểu được rằng họ đang mong muốn gì và đang suy nghĩ gì và cùng nhau thay đổi để có được một cuộc tình viên mãn hơn nhưng hai bạn mong muốn. Và phải nhớ là cuộc sống luôn luôn có thăng trầm có khó khăn thì mới biết được người bên cạnh chúng ta có đồng lòng vượt qua mọi khó khăn với nhau hay không không. Và chốt hạ lại tình yêu là là thứ từ những điều bình dị nhất một. Hãy luôn động viên và khích lệ nhau cố gắng và nhớ nhau thì hãy nhắn tin và gọi điện thoại hoặc là hẹn hò gặp nhau chứ Đừng chỉ nói qua lời nói suông