Mình là người đã từng bị phản bội trong tình yêu và trớ trêu hơn nữa là người xen vào chuyện tình cảm của mình lại là người bạn thân nhất của mình. Dường như lúc đó mình đã mất đi hai người mà mình luôn trân trọng và yêu quý ngoài những người trong gia đình của mình. Chẳng hiểu sao hai người họ lại có thể đối xử như vậy với mình cả, thà rằng chấm dứt với mình rồi bắt đầu một mối quan hệ mới cũng được thôi nhưng đằng này lại qua lại cả hai bên với nhau, còn lén lút lừa dối mình nữa. Cả cuộc đời này mình chẳng làm điều gì có lỗi hay làm chuyện xấu gì cả mà tại sao cuộc sống nó đối xử bất công với mình như vậy.

Giờ mình mới thấm câu nói trong chuyện tình cảm không quan trọng người đến trước hay người đến sau, chỉ quan trọng là tình cảm ai dành cho ai nhiều hơn. Hóa ra bao lâu nay mình chỉ là người tạm thời xoa dịu đi nỗi cô đơn và khỏa lấp đi khoảng trống trong lòng người ấy. Còn người thực sự mà anh ấy yêu lại là bạn thân của mình. Mình vẫn chẳng tài nào chấp nhận nổi sự thật này và cũng không muốn tha thứ cho hai người họ. Họ đã lợi dụng tình cảm của mình, đùa giỡn với thứ tình cảm chân thành, trọn vẹn mà mình dành cho họ. Mình còn xem hai người họ giống như những người trong gia đình của mình mà giờ thì đến cả khi vô tình gặp lại mình cũng chẳng muốn chào hỏi hay nói chuyện với nhau nữa. Thôi thì coi như họ đã làm cho mình thêm một lần đau thì thêm một lần để trưởng thành.