Thật sự bây giờ mình buồn lắm các bạn à! chẳng biết tâm sự với ai...bản thân mình bây giờ đang rất cô đơn

...Vừa mới Log in vào fb của người iu mình, vô tình đọc được cuộc trò chuyện của anh với 1 người bạn, đọc xong hết muốn làm gì, cũng tại bản tính tò mò về tất cả mối quan hệ của anh mà giờ mình mới bị thế này đây....

...Người iu mình-mà chắc bây giờ phải gọi là chồng mình rồi, vì mình đang mang thai giọt máu của anh ở tháng thứ 8 rồi, cả 2 đứa đều dấu gia đình vì đứa nào cũng có hoàn cảnh khó nói, vì thề mà giờ mình phải khổ thế này đây...hix

...Quen anh gần 6 năm rồi chưa bao giờ mình nhắn tin hay nói với bất cứ ai là mình nhớ người khác hay là mình quan tâm lo lắng cho người khác...Vậy mà anh thì lại khác, đã nhiều lần mình đọc được tin nhắn của anh, anh nói anh nhớ nhiều lắm. rồi thì anh lo lắng, anh cần gặp, anh muốn gặp một người con gái khác mà không phải là mình.Đã rất nhiều lần mình bắt gặp những tin nhắn như vậy....

...Hiện tại bây giờ cũng vậy, vừa mới đọc xong cuộc trò chuyện anh nói với một người bạn là đã lâu rùi anh vẫn chưa quên được hình bóng một người, anh nói anh lo lắng cho người đó, cuộc trò chuyện toàn xoay quanh người con gái đó...mình buồn quá! chẳng biết làm sao.Nhiều lần như vậy mình cứ âm thầm chịu đựng cho qua mọi chuyện, cứ giả vờ như chẳng biết chuyện gì.Nhiều lúc bức xúc quá tìm cách gây chuyện với anh nhưng rồi cũng không giải quyết được gì@@...

...Mình cứ nghĩ phải thương anh nhiều hơn vì anh không trốn tránh trách nhiệm, cũng tại vì mình sai nên mình phải chấp nhận tất cả.Nhiều lúc anh nói giỡn chơi nhưng mình biết là anh đang muốn đổ dồn tất cả tội lỗi lên đầu mình, mà đúng là lỗi hoàn toàn do mình thật...Cách đây 1 năm về trước nếu mình chịu bước lên máy bay sang kia thì giờ sẽ không thế này rùi, nếu mình chịu nghe lời anh bỏ đứa con này đi thì bây giờ cả 2 đứa sẽ không phải khổ và khó khăn như thế này, chính mình đã hủy hoại cả tương lai và tiền đồ của 2 đứa, đã làm cho anh phải từ bỏ tất cả những điều tốt đẹp để bước chung con đường với mình. 21 tuổi, cả 2 đứa đều chưa có sự nghiệp gì trong tay, học hành cũng dang dở...giờ chuẩn bị thêm một thành viên nữa......cứ nghĩ tới lại thấy não lòng...đúng là mình ngu thiệt( như lời anh hay nói)....

...Mình biết và cảm giác anh chẳng còn tình cảm gì dành cho mình nữa, ở bên mình chẳng qua là vì trách nhiệm...cứ nghĩ 2 đứa chưa được công nhận nên việc anh nhớ hay yêu một người khác là quyền của anh, mình không được can thiệp vào...vì thế mà mình cứ âm thầm và chịu đựng mãi, đau khổ nhiều lăm các bạn à!...

..Đang mang thai tháng thứ 8 rồi mà mình thấy anh chẳng chút nào lo lắng hay quan tâm cho mình cả. Anh chỉ có việc đi làm rùi về ăn, ngủ, chơi game. Còn mình phải làm tất cả công việc nhà, chẳng thấy khi nào anh hỏi han mình có mệt không hay để anh làm dùm cho...Nhờ chở mình đi mua đồ cho con thì mắc cỡ chẳng dám đi chung....đúng thiệt, mình chẳng biết nói sao hết!!!

...Nhiều lúc anh quá đáng lắm, cứ chửi mình ngu rồi kêu mình khùng, hay chửi mình một cách vô lí lắm, nhiều khi còn đánh mình nữa...Những lúc như vậy mình mặc cảm lắm. Ở nhà được ba mẹ cưng chiều, muốn gì cũng được, chưa bao giờ lớn tiếng hay đánh mình lần nào...Vậy mà giờ đây ở bên anh mình phải chấp nhận tất cả cảnh này, nếu ba mẹ mình biết được tất cả sự thật này chắc có lẽ sẽ chết mất, những lúc như vậy mình chỉ muốn về nhà để được ba mẹ iu thương và dỗ dành. Ở nhà có khi nào mình ăn cháo trắng đâu, nhưng bây giờ những lúc hết tiền phải ăn cháo thay cơm...lúc đó mình tủi thân lắm. Cứ nghĩ nếu được gia đình chấp nhận mình sẽ sung sướng biết bao nhưng tất cả chỉ là mơ thôi.....

...Nếu không có đứa bé này...chắc giờ mình sẽ được sung sướng biết bao...và sẽ không bao giờ dính líu tới một con người như anh nữa. Vì cảm thấy có lỗi với ba mẹ nhiều nên mình tự cắt phần trợ cấp của ba mẹ, những lúc không còn tiền anh cứ khó chịu với mình, cứ thúc mình gọi về xin tiền ba mẹ...những lúc có tiền anh lại êm ái nhẹ nhàng...rốt cuộc mình cũng chẳng hiểu vấn đề ra sao nữa....@@...

...Ngày sanh cũng gần tới rôi, mình lo nhiều quá, thấy anh vô tư mình cũng chẳng biết sao...Ước gì có mẹ giờ này các bạn nhỉ!!!