Các chị ơi giúp em với. Lúc này em cảm giác trái tim mình sắp vỡ tung rồi các chị ạh. Em và anh ấy quen nhau cũng gần 1 năm rồi, nhưng 2 tháng trước anh ấy đột ngột đòi chia tay em vì lý do hết yêu em. Lúc ấy em vật vã, đau khổ, khóc lóc và níu kéo rất nhiều để anh ấy suy nghĩ lại. Nhưng tất cả đều vô nghĩa, mặc dù chúng em đã chia tay rồi nhưng vì còn yêu nên em thât sự không thể dứt khoát được, em cứ nuôi hy vọng, em cứ nhờ anh ấy giúp đỡ những việc mà em biết anh ấy có khả năng chuyên môn, để cố kéo gần mối quan hệ lại như ngày xưa, em thấy anh ấy không hề từ chối mà còn rất nhiệt tình nữa, anh ấy còn tự nguyện trông hộ giúp nhà em trong dịp tết nữa các chị ạh. Lâu lâu hai tụi em lại gặp nhau, đi caphê mặc dù khi chia tay anh ấy bảo anh ấy đang thích 1 cô gái khác nhưng sau khi chia tay em. Dù rất buồn, ất đau khổ nhưng em cố nén trong lòng để khi gặp anh ấy, em vẫn thể hiện mình vẫn là 1 người vui vẻ, yêu đời va có người đang theo đuổi mình(thật sự là vậy thật nhưng em không có tình cảm với người đó, có lẽ trái tim em đang hướng về nơi có anh ấy). Rồi có một lần em hỏi anh ấy khi nào sẽ tổ chức lễ cưới. Anh ấy chat với em rằng, có 1 chuyện anh ấy chưa nói em đó là anh ấy vẫn còn yêu em, anh ấy cưới vợ vì gia đình anh, anh ấy thương bố mẹ, thương cô ấy nhưng không yêu, anh ấy chia tay với em vì không muốn em phải đau khổ. Thật sự nghe xong lời anh ấy nói, tâm trạng em rất giằng xé các chị àh, mặc dù trong những lời ấy em biết có rất nhiều lời không thật, có lẽ chỉ muốn làm em ít tủi, ít buồn nên mới vậy. Rồi tụi em vẫn thường chat với nhau, vẫn nói chuyện với nhau, cho đến khi anh ấy để status lạ, em thấy thế mới hỏi rằng em cần thuê người đi chơi đêm Noel... còn nhiều cái nữa. Anh ấy đã đồng ý và tụi em nói chuyện rât vui và thoải mái với nhau. Hôm qua là Noel, em đồng ý đi chơi qua đêm với anh ấy, thật sự lúc đó em nghĩ là mình vẫn còn cơ hội vì anh ấy nói yêu em các chị àh. Tụi em có thuê 1 khách sạn để ngủ, em và anh ấy chỉ quan hệ bên ngoài thôi, trong thời gian ân ái đó, em nghe anh ấy bảo "anh yêu em", em không biết nữa nhưng có lẽ vì thế mà em yên tâm. Khoảng 11h đêm thì có 1 tin nhắn đến, anh ấy nhắn nhanh lắm, nhưng em có nghi ngờ vì thường thời gian đó thì chỉ có người yêu mới nhắn tin cho nhau thôi. Em muốn lấy đt của anh để đọc tin vì rất tò mò, em có hỏi nhưng anh ấy bảo không ai, không có bồ nào cả các chị àh. Đến sáng, trong thời gian anh ấy đi tắm thì em có đọc tin nhắn và thấy chị ấy có số đuôi rất giống với người yêu em, nhắn tin là chúc ông xã tương lai ngủ ngon các chị àh, chị ấy cứ tưởng là hôm nay anh ấy đi học nên không có thời gian chở chị ấy đi chơi và hẹn hôm nay là 25 anh sẽ chở chị. Em đọc xong mà đầu óc em trống rỗng, em buồn lắm, ước gì khóc được thì tốt quá, bao nhiêu lời anh ấy hỏi em, em thật sự không nghe rõ và chỉ trả lời theo cảm xúc lúc đó thôi. Từ khách sạn ra em nói anh ấy chở em lên công ty luôn, anh ấy bảo phải về nhà nữa nên em đi xe buýt đi, em biết anh ấy không có về nhà mà sẽ lên thẳng công ty anh ấy luôn, điều đó em có thể hiểu là anh ấy không muốn chở em đi nữa. Trong thời gian trên xe buýt, em đã nhắn tin sang số của chị người yêu hiện tại anh ấy, em giả vờ là 1 người quen và hỏi thăm là khi nào chị ấy cưới(vì lúc trước em hỏi anh ấy nhưng anh ấy bảo 30/2 nhưng thật sự không có ngày đó, cũng vì lý do đó mà đã gieo hy vọng vào em rất nhiều các chị àh), chị ấy mới đầu còn thắc mắc nhưng chị ấy vẫn trả lời là 22/1 các chị àh. Thật sự em sốc lắm, đầu óc em trống rỗng, lúc ấy em không nhấc chân lên nổi. Em còn yêu anh ấy nhiều lắm. Giúp em với. Cho em lời khuyên phải thế nào bây giờ các chị ơi. Em thật sự chịu không nổi với cú sốc này. Em biết anh ấy không thực sự là người chung thủy nhưng em không thể dứt khoát, em không thể thắng nổi trái tim mình....: