Em xin chào tất cả mọi người, em tên là Phương hiện tại em đang là quản lí shop và có thể trong tương lai em sẽ thay đổi công việc. Cách đây 2 năm em có gặp bạn trai của em và tụi em yêu nhau. Trong khoảng thời gian quen nhau đó, ba mẹ bạn trai em lại không hề thích em từ rất lâu rồi, nhưng vì hạnh phúc của bạn trai em nên họ không cấm cản chỉ đâm chọt, reo rắc những lối suy nghĩ không đúng về em cho bạn trai em nghe, nhưng tụi em cũng vẫn tiếp tục ở bên nhau. Điều quan trọng nhất là tụi em không xác định cưới vì cũng chưa rõ tương lai sẽ ra sao. Vì em cũng có 1 mối tình xác định cưới cho cố vô nhưng lại chia tay, nên tụi em quyết định thương nhau là chính. Em nói bạn em là tất cả thông tin về em thì đừng nói cho gia đình anh biết, vì gia đình hắn cực kì giàu, em rất ngại về vấn đề phân cấp giàu nghèo. Em thì chỉ 1m45 ( 35kg), còn bạn trai em thì 1m76 ( gần 80kg). Gia đình bạn trai em toàn người cao ráo thôi, chỉ riêng em là nhỏ bé. Mẹ bạn em thì chê em nghèo, lùn, cưới em về thì cái chiều cao của em sẽ ảnh hưởng tới kinh tế của họ, nên mẹ bạn trai em quyết liệt phản đối và đâm chọt thường xuyên để 2 đưa chia tay. Em cũng muốn chia tay, nhưng lúc chia tay thì không thể vì em còn quá yêu và bạn trai em cũng vậy. Bạn trai em cũng không muốn chia tay em, vì còn yêu em rất nhiều. Ai cũng kêu em bỏ bạn trai em đi, nhưng tình cảm quá sâu đậm không thể rời bỏ được, em muốn né tránh tất cả mọi thứ, nhưng em càng né tránh thì nó lại tới và em phải đối diện nó. Em lùn nên không thể chạy xe và cũng chưa có điều kiện để mua xe nên còn phụ thuộc vào bạn trai em. Mà ba mẹ bạn trai em vì thấy vậy nên lại đâm ra ghét em nữa, lúc đầu bảo thích thì cho cưới, nhưng bây giờ lại bảo rất khó để cho cưới. Ba bạn ấy còn khuyên bạn ấy bỏ em đi. Em cũng không biết phải làm như thế nào. Mong anh chị cho em lời khuyên sâu sắc ạ. Em cảm ơn anh chị