Em hỏi tôi rằng tại sao tôi thích em á ? Nếu để có một câu trả lời thật thì tôi không biết lý do tại sao đúng hơn là tôi không biết diễn đạt như thế nào. Bởi vì em có hàng ngàn ưu điểm mà trong đó chỉ dư một nhược điểm, anh chỉ có thể đưa ra một vài ví dụ ngắn để chứng minh ưu điểm của em.

Như những lúc chúng mình cùng đi ăn với nhau phần bàn ăn của em luôn gọn gàng và sạch sẽ. Em sẽ luôn tự động lau dọn bàn ăn của chúng mình từ mặt bàn chén đĩa thìa đũa và luôn lấy đũa và thìa cho anh. Điều đó nói ra đối với một số người có vẻ quá đỗi bình thường, Nhưng đó là một ưu điểm ở em mà anh thấy rất đáng quý anh hỏi tại sao em lại làm vậy ? Em trả lời vì em tôn trọng những người hầu bàn những người phải dọn dẹp sau những bữa ăn của khách hàng họ cũng là những người lao động cũng phải kiếm tiền như mình. Vậy thì tại sao mình phải bày bừa để khiến công việc của họ đã mệt mỏi lại còn thêm phần mệt mỏi hơn em luôn tôn trọng những người dọn dẹp và giữ sạch sẽ cho bàn ăn của mình là như vậy. Dù anh không thể chăm sóc đủ tốt cho em, nhưng em luôn luôn dành thời gian lo lắng và chăm sóc cho anh bất kể bận rộn hay khó khăn thế nào. Anh luôn cảm thấy hạnh phúc khi mỗi cuối tuần em đều đến nhà anh và dọn dẹp làm những công việc nhà mà lẽ ra em không cần phải làm. Nhưng đó cũng là điều tạo nên khuyết điểm của em chính là yêu người khác quá mức quan tâm người khác quá mức những người đưa em rất dễ bị tổn thương và nhạy cảm. Em tốt với anh đến mức cuộc đời anh cứ hạnh phúc như một giấc mơ vậy nhưng đến khi tỉnh dậy lại chỉ có một mình.

Em có rất nhiều điểm tốt cũng có một vài nhược điểm nhưng vì em có tốt nên anh muốn giữ em cho riêng mình chỉ có ích kỷ không ? Vì anh yêu em nhiều như em yêu anh vậy nên em sẽ không bao giờ rời xa anh phải không. Anh rất sợ gặp những người quá đỗi tốt đẹp như em vì biết đâu một ngày em sẽ không còn ở cạnh anh nữa.