Hello Các Bạn!

lại là mình đây!. Ở đây mình có một câu hỏi cho các bạn là như thế nào là một buổi tiệc sinh nhật ??

Có thể bạn và mọi sẽ trả lời rằng buổi tiệc sinh nhật khi mà có Ba có mẹ có bạn bè là cũng người là người mình yêu sẽ có ở đó cùng chung vui cùng bạn thì như thế là một buổi tiệc sinh nhật. Về mặt bằng chung mọi người đều có suy nghĩ như thế . Và trong bữa tiệc ấy có gì có những món ngon những cốc nước ngọt hoặc bia và không thể thế thiếu đó là bánh kem có phải không ạ. 

Nhưng đối với mình thì lại khác tuy xa nhà lên sài gòn học cũng chưa phải gọi là lâu nhưng bản thân thân mình thấy việc sinh nhật dần không cần nhất thiết phải có những cái đó. Không cần thiết phải là món ăn ngon không cần thiết phải là phải có bánh sinh nhật , thì đối với mình sinh nhật chỉ cần là 1 to bún bò quán thường hay ăn kèm theo đó là 1 lời chúc sinh nhật tuy nhỏ nhoi nhưng thế là cũng đủ rồi . Có thể là nó chẳng có một cái gì cả nhưng mà mình nhận ra sinh nhật dù có thế nào linh đình  hay ảm đạm thì chỉ cần " BỮA TIỆC SINH NHẬT ĐÓ LÀM MÌNH HÀI LÒNG" thế là đủ.