Có thể rất đau khổ và cảm thấy tổn thương khi thấy người bên cạnh mình có cảm giác chán mình, vậy phải làm gì khi mối quan hệ của hai bạn đang dần chuyển biến tệ đi? Những lúc thế này sẽ nhớ lại những ngày tháng trước cả hai thời mới yêu đã háo hức thế nào khi được gặp gỡ nhau, hạnh phúc khi được ở bên nhau, có thể nói thời gian mới yêu là khoảng thời gian vui vẻ nhất mà cả hai có được. Nhưng sau một khoảng thời gian đó thì sẽ đến thời gian thử thách dành cho cả hai bạn, những quá trình tìm hiểu nhau cũng dần trở nên ít đi và không còn nữa bởi vì cả hai nghĩ ngày đã không còn gì để mà tìm hiểu đối phương, có thể nói thay vì tạo niềm vui cho nhau thì có những vết rạn nứt cũng bắt đầu xuất hiện, dần sẽ rõ hơn và dấu hiệu đó chính là dấu hiệu của sự chán ghét đối phương.Đầu tiên bạn phải nên tìm hiểu vì sao đối phương lại chán mình, không còn như ngày xưa nữa, linh cảm của các cánh mày râu thế nào thì mình không biết nhưng đối với các chị em phụ nữ thì linh cảm rất cực kỳ nhạy bén, nhất là trong chuyện tình cảm, một chút thay đổi cũng có thể nhận thấy được đối phương thế nào. Các bạn trẻ khi yêu thường sẽ luôn muốn người đó quan tâm, mãi chỉ với mình mà thôi, nhưng đời thì đâu có như mơ nhưng các bạn phải nên nhớ một điều chán nhau không phải là nghĩ ngay đến việc xa nhau, quên nhau hay không còn yêu nhau ngay lập tức. Mà phải hiểu đó chính là hạnh phúc của bạn đang bị trì hoãn mà thôi.  Có thể nói đây là giai đoạn thử thách của hai bạn, chỉ là tạm thời không nhớ nhiều về nhau như ngày xưa, tạm thời không bên nhau nữa. Tình yêu không phải ngày một ngày hai mà thành nó cũng không phải dễ dàng bôi xoá đi. Cho nên nếu như lỡ rời vào giai đoạn chán nhau, thay vì lựa chọn cách buông tay hay rời xa, hãy cố gắng nắm lấy tay nhau, bình tĩnh cùng ngồi lại nói chuyện một lần, hoặc là tạm xa nhau để còn có cơ hội được trở về bên nhau một lần nữa và học cách trân trọng đối phương hơn! Có phải tình yêu không dễ mà có được và khi đã có nhau rồi nhưng bỗng chốc chán nhau thì hãy thử tạm xa nhau một thời gian, cho nhau không gian riêng để thấy và hiểu được rằng hai bạn thực sự cần nhau, muốn ở bên nhau. Tạm xa nhau đây cũng có thể nói là phép thử đó các bạn ạ. Nếu nó thực sự là tình yêu nó sẽ quay trở lại. Nó chính là tình yêu!