- Hi, how are you? Đấy là đoạn chát đầu tiên của chị em mình, em nhỉ? Em bắt chuyện với chị bằng tiếng Anh, chị đã nghĩ em là một người ngoại quốc như những người bạn khác mà hồi đó chị hay chát cùng, nhưng không phải. Nhưng chị em mình vẫn tiếp tục chát bằng tiếng Anh, cho đến mãi sau này. Hôm đó chị chẳng vào phòng chat nào cả, chị hỏi em vì sao em biết chị. Em không chịu nói, còn chị nhất định không cho em add chị nếu em không giải thích...Ngày hôm sau em lại chào chị trên yahoo, và em bảo em biết nick chị vì hôm qua em đã ngồi cạnh chị trong quán net cafe ấy... Em trở thành người bạn việt online đầu tiên của chị, em có biết không?Chị em mình đã chat rất nhiều, chị đã từng mong chờ nick chat của em sáng lên mỗi khi chị online, chị mong nhận được những dòng offline messages từ em... Ban đầu chỉ là tò mò thôi. Em chị đã từng học ở một lớp chọn của trường, đã từng đi thi trên một chương trình truyền hình cho học sinh, em chị đã đang học năm thứ nhất ở một trường Đh danh tiếng, còn chị đã đang học năm thứ 3 (đấy là còn từng trượt Đh một năm rồi đấy).Chắc phải mấy tuần sau, (em nhỉ?) em đã nhất định bảo chị đợii ở quán net chị đang ngồi để em đến gặp chị, ở cái nơi bé tẹo có mỗi mấy quán net ấy, em tìm đến rất nhanh. Chị em mình đã đi uống cafe. Em có biết đó là lần đầu tiên chị đi cà phê riêng với một người khác giới???