Các bạn ngoài cuộc tỉnh táo hơn cho mình lời khuyên với. mình và người ta iu nhau 1 năm rưỡi nhưng vì ; tính anh trầm lắng ít chia sẻ, còn trẻ con , ham chơi ...còn tính mình hay ghen hay quản anh làm anh thấy "sợ" và 1 lần lỡ lời xúc phạm anh qua tin nhắn giờ 2 đứa chia tay thật sự được 4 tháng rồi. Gần đây nhất anh gặp mình và 2 đứa pít tất cả chỉ là anh pùn và giận cách cư xử và suy nghĩ của mình nên xí xóa hết yêu lại từ đầu. Ai dè sau đó vài ngày anh lại im lặng như xưa...Mình đợi 1 tháng rồi lấy hết vẻ tự nhiên gọi điện rất vui vẻ hỏi anh là thế nào anh nói là Không hợp thì xa thôi. Wow mình hơi thất vọng cách cư xử thiếu bản lĩnh của anh ấy.Mình cười và nói sao anh ko nói sớm zậy, rùi chúc anh hạnh phúc, rùi cảm ơn anh thời gian qua đã iu mình, rùi hứa là sẽ cố gắng tìm 1 nửa hạnh phúc ...1 cách tỉnh rụi. Lần đó chắc đau quá nên ko còn thấy đau nữa.Vấn đề là ở chỗ: 1, anh và mình là đồng nghiệp nên hay đi chơi với nhóm đồng nghiệp mà mỗi lần như thế anh lại quan tâm chăm sóc mình, đòi đi chung xe với mình, 2, điện thoại vẫn lưu sđt mình là pà xã iu nữa chứ 3, là hum bữa nhà anh đám giỗ anh mời đồng nghiệp lên mình tránh mặt ko lên vì sợ ba mẹ anh hiểu lầm vậy mà anh gọi điện liên hồi còn pùn mình mà uống rất nhiều 4, chúng mình dùng móc khóa đôi cô dâu-chú rể, pít anh là ng.lớn mà dùng đồ trẻ kon như thế thì kỳ nhưng sau khi chia tay mình vứt móc khóa chú rể mà sao anh vẫn dùng móc khóa đôi cô dâu với mình??? Trong lòng mình vẫn iu anh nhiều lắm, vẫn tin là tại anh giận thui chứ anh vẫn iu và cuối cùng tụi mình vẫn sẽ bên nhau mặc dù vì giận anh mình nói rằng mình sắp lấy chồng rùi hehe... Nhưng mà gặp ở nơi làm việc anh nghiêm nghị và lạnh lùng thấy chảnh chọe ghê luôn ó. Giờ mình muốn nhờ các bạn giúp mình 3 câu nan giải sau các bạn nhé

1. có nên đi chơi theo nhóm đồng nghiệp nữa không? có nên để anh thể hiện tình cảm với mình lúc đi chơi với đồng nghiệp nữa không?8-|

2. ở nơi làm việc nên cách ly thể hiện sự kiêu sa, kiêu kỳ của con gái với vẻ mặt kiêu ngạo của anh hay là nên bỏ qua hết trò chuyện bình thườngb-)