Chào anh chị em trên diễn đàn. Sau 10 ngày gặp cú sock trong chuyện tình cảm, hnay mình mới bình tâm lại để viết những lời này mong nhận đc sự chia sẻ của A/c/e trên diễn đàn.

Em năm nay 25t, tự kdoanh nhỏ, thu nhập khoảng 2 năm trở lại đây ổn đinh (4-50tr/thang sau khi trừ chi phí), bạn gái em cũng đi làm sales, thu nhập cũng cao (~15tr/tháng)

Em và cô ấy dọn về sống chung được gần 2 năm, tụi e dọn về sống chung với nhau, dẫn nhau về nhà ra mắt họ hàng gia đình hai bên, e tính tới chuyện kết hôn và đa lên kế hoạch. nhưng người tính không bằng trơif tính. mọi chuyện tan biến chỉ trong vòng chưa đầy 2 tháng. trong thời gian quen nhau, em biết bạn gái em vẫn còn liên lạc và gặp gỡ ngưoi yêu cũ, ông ấy là người philipines, lớn tuổi (gần 40) và đa có một đoi vợ cùng 1 người con gái. nhưng em bỏ qua tất cả vì tình cảm của e giành cho cô ấy rất lớn, e làm mọi chuyện để cho cô ấy quên đc ông ta.

một năm đầu ko có gì xảy ra, nhưng từ năm thứ 2 thì em thấy cô ấy có rất nhiều biểu hiện lạ. cô ấy rất hay giữ chặt dtdd bên người, nhung khi e về quê thì gọi cô ấy thường ko bắt máy, 2 tiếng sau cô ấy gọi lại bảo đang chạy xe nên bỏ dt vào cốp xe nên ko nghe dt dc. rồi e cũng biết ông ta hay nt và gọi dt cho cô ấy, e hỏi và cô ấy cũng thú nhận việc đó, sau đó e chủ đong lấy dt của cô ấy chặn số của ông ta, đc 1 tháng sau cô ấy tự ý bỏ chăn va liên lạc lại với ông ta. em làm to chuyện lên thì cô ấy bảo ko muốn giấu diếm gì ông ta. lần này cô ấy xin lỗi e nhiều và mong e tha thứ. vì yêu cô ấy nên em chấp nhận.

Khoảng 2 tuần sau, khi bạn gái e đang nằm tâm sự với em, ông ta nt cho bạn gái e bảo là muốn tự tử, sau đos uống rất nhiều thuốc ngủ, tắt luôn dtđ. bạn gái e lúc đo rất lo sợ, bỏ em lại và chạy thẳng tới nhà ông ta, nghỉ làm để chăm sóc ông ta. tối hôm đó bạn gái e về xin lỗi e và khóc rất nhiều, hứa là ko bjo có chuyện này xảy ra nữa, và bảo giữa cô ấy và ông ta tưf nay chấm dứt rồi. lần này e cũng tin và nghĩ rằng cô ấy đa kết thúc mọi chuyện với lão ấy.

Nhưng ko ngờ, 1 tuần sau cô ấy nhất đinh dọn ra ở riêng, em hỏi thì cô ấy nói: em hứa với ông ấy là ko quen ông ấy nhưng cũng ko quen anh, không ở chung với anh nữa. lúc đó e cố kìm lòng lại nói với cô ấy là em ko bjo nghĩ tới quá khứ của cô ấy, e yêu và muốn cưới cô ấy làm vợ, sẵn sàng gặp ông ta nói chuyện cho ra lẽ. Nhưng em ko cản đc ngưoi yêu em. cô ấy dọn ra nhưng vẫn chưa nói lời chia tay với e, vẫn còn là người yêu của e, cô ấy bảo với e rằng cô ấy rất yêu em, không muốn e khổ vì cô ấy.

sau khi dọn ra riêng đc vài ngày thì bọn em đi du lịch bên thái lan, đi xong về Việt Nam! hai đứa vẫn bthuong. Nhưng một hôm em ngủ lại nhà cô ấy và phát hiện ra nhiều chuyện động trời hơn. cô ấy dẫn ông ta về nhà mới, ngủ với ông ta nhiều lần trên chính chiếc nệm mà em và cô ấy đax đi mua cùng nhau khi cô ấy dọn ra riêng, cô ấy còn nói với em là khôngbao giờ để ai năm lên chỗ đó, vậy mà......,! đáng trách hơn, đêm đó em và cô ấy vẫn quan hệ, sáng hôm sau cũng vẫn quan hệ, nhưng tối đến cô ấy cấm em qua nhà, qua nhà cũng ko mở cửa (lí do cô ấy mệt muốn nghỉ ngơi), em thấy có chuyện gì kì quặc nên tối e vẫn qua, e phát hiện tận mắt cô ấy và ông ta chơ nhau đi chơi về, dắt xe vào nhà, khoá cửa tắt đèn và cbi đi ngủ. Lúc này e lấy hết sức bình tĩnh gọi dt cho cô ấy bảo muốn nói chuyện , cô ấy xuống mở cửa và em vào nói chuyện với cô ấy và ông ta. anh chị biết cô ấy nói gì ko? câu đau tiên cô ấy nói ra là " Anh muốn gì?". e thấy cô ấy thật trơ trẽn, e nghĩ là cô ấy sẽ xin lỗi , e sẽ bỏ qua và cho cô ấy quay lại với ông ta, nhưng đổi lại là thái độ coi thường e và những câu nói rất trống không xấc xược. Lúc này em không còn giữ đc bình tĩnh đã chửi cô ấy rất thậm tệ, em chửi "cô còn rẻ rúng hơn 1 con đĩ". rồi e bỏ về.

sau hôm đó cô ấy nt bảo từ nay ko muốn gặp em, ko llac hay nt nữa, cắt đứt hoàn toàn với e. và cô ấy công khai quay lại với ông ta luôn. e rất buồn, sock. vì ở với nhau 2 năm trời, e coi cô ấy như vơ mình, luôn nghĩ về cô ấy, cố găng chăm chỉ làm ăn lo cho tưong lai 2 đứa sau này. nhưng tại sao cô ấy lại đoi xử với e như vậy? có phải e xúc phạm cô ấy quá ko? tại sao sáng còn ăn nằm với e mà tối cô ấy có thể ăn năm với ông ta tiếp?

em vẫn hy vọng cô ấy xin lỗi e, chuyện e suy nghĩ dằn vặt lúc này là em muốn gặp cô ấy nc 1 lần cuối, nói cho hết suy nghĩ của e, để sau này gặp lại thấy thanh thản trong lòng, vì thực ra e thấy ân hận vì chửi cô ấy như thế, nhưng trong hoàn cảnh đó em ko thể giữ đc bình tĩnh nữa. có phải e mù quáng yêu cô ấy quá ko? mọi người có thấy e chửi vậy là nặng, sai hoàn toàn ko?

cám ơn anh chị em trên diễn đàn. mọi người cứ chia sẻ suy nghĩ của mình về chuyện của em, em sẽ tiếp thu và đưa ra quyết định cuối cùng ạ.