Thực sự mà nói thì bản thân mình cũng chẳng ngờ được rằng có một ngày mình lại rơi vào hoàn cảnh trớ trêu này. Mới cách đây không lâu, mình mới phát hiện ra rằng người yêu của mình có đang qua lại với một người chị trong công ty của ảnh. Đấy là vô tình mình phát hiện ra một cách thật tình cờ và cũng thật bất ngờ, đọc những dòng tin nhắn mùi mẫn đầy tình cảm của hai người đó mà mình cảm giác như hóa ra bao lâu nay mình chỉ được xem như là con rối của họ mà thôi. Trong tình yêu mình là người không thích kiểm soat đối phương và ngược lại, mỗi người đều có quyền riêng tư của bản thân.

Chẳng qua là mình thấy dao gần đây anh hay lẩn tránh mình, mà linh cảm của con gái thì đúng lắm, mình cũng mò mẫm vào hộp thoại tin nhắn và bất ngờ phát hiện rằng bao lâu nay mình đang được người ta cắm một cái sừng, nói không chừng mình mà chưa phát hiện thì không biết cao thêm bao nhiêu nữa?

Người đã không coi trọng mình thì mình cũng chẳng giữ lại làm gì cả, chỉ tốn mất thời gian của hai người. Chỉ tiếc là đoạn tình cảm này quá ngắn làm cho bản thân thấy một chút gì đó hụt hẫng, mình đã trực tiếp đề nghị nói lời chia tay trước và anh cũng đồng ý luôn, không một lời giải thích hay níu kéo gì cả. Nếu đã như vậy thì ngay từ đầu hãy nói lời chia tay rồi đến với người mới chứ đừng chơi kiểu bắt cả hai tay như thế, thật sự chuyện này chẳng đáng mặt đàn ông chút nào cả.

hình ảnh