Mình là con trai hầu như ai cũng gọi mình là soái ca: ngoại hình sáng, công việc ổn định, chung tình và luôn hết lòng. Mọi người hiểu quản lý người yêu là thế nào? Vấn đề bạn ấy chấm dứt mqh vì mình thấy bạn cmt thân mật với 1 đứa tên Khánh từng có ý định rủ gấu đi uống nước và lúc lễ hôm trước gần 1 tuần bạn ấy k nhắn tin. Mình phát hiện bạn lưu hình của thằng Khánh ở dt, thì bạn bảo: bạn ấy lưu hình trai đẹp, ko chỉ có mình nó. Cuối tuần mình đi làm thêm để dành tiền dẫn bạn đi Đà Lạt thì k may bị cảm. Lúc cô ấy bị té xe, mình luôn dành tgian qua thăm và chăm sóc cô ấy vậy mà bây h ngta bảo: lúc ấy, e k muốn làm phiền ai chăm hết. Mình luôn mang lại cảm giác an toàn cho họ. Đến khi mình nhắn hỏi bạn sao k thấy qan tâm mình, và nhắn bạn giữ khoảng cách với thằng kia, thì bạn bảo: mình quản lý việc giao lưu kết bạn, việc mình bệnh bạn ấy cảm giác như: mình phụ thuộc vào bạn ấy, phải kè kè quan tâm và nói 1 câu mình rất đau lòng: phải biết yêu thg bản thân chứ, trách nhiệm iu thương bản thân đó đâu phải là trách nhiệm của người khác. Bạn ấy kêu mình tìm ngừ phù hợp: kè kè quan tâm, công dung ngôn hạnh. Bảo rằng: a muốn tìm cảm giác an toàn thì a tìm ngkhac còn e thì ko phải gu vậy. Rồi thấy căng thẳng khó chịu: thì bạn ấy chia tay mình. Mình lúc đó: rất bất lực vì tình cảm của bạn nên mình nói: anh sẽ ko làm phiền em nữa. 1 2 lần sau mình có níu kéo nhưng bạn ấy chỉ xem mình là bạn bè, và 1 tháng sau thì bạn ấy bảo: bạn đang quen thằng Khánh đó. Mình rất buồn, bạn ấy bảo muốn thoải mái, muốn tự do làm những gì mình thích chứ ko phải ràng buộc. Mình biết bạn ấy còn nhỏ sn 99, mình sn 96 cũng đã từng trải. Khoảng thời gian này, mình đánh mất bản thân mình, luôn nhơ về kỷ niệm của 2 đứa. Mình tự hỏi: sao ngta có thể thay lòng nhanh như vậy dc?