Mình hỏi vấn đề này có thể làm cho một số bạn thấy phản cảm. Nhưng mình thấy hiện tượng này rất phổ biến ngoài xã hội nên muốn biết suy nghĩ của người ta thôi.

Thường những buổi chiều mát, bạn lấy xe máy ra đường sẽ bắt gặp không ít cô gái mặc quần đùi ngắn, để lộ đôi chân đẹp đạp xe đạp ngoài đường. Cũng có cô đi xe máy. Khi đi xe thì cũng có lúc đến đích để dừng lại, khi đó nếu có ai đó cứ ngắm nhìn cặp đùi trắng mịn của họ, nếu họ phát hiện ra có người đang nhìn đùi mình thì họ sẽ có cảm giác gì? Thích thú hay khó chịu???

Trường hợp khác, nhiều khi đến nhà bạn bè chơi, nhà bạn lại có chị gái hay em gái, có thể chị gái hoặc em gái cũng ra ngồi chơi tiếp chuyện. Những chị em đó mặc quần đùi ngắn cũn, để lộ cặp đùi trắng mịn, làm kích thích nam giới. Chưa kể, có những cô mặc áo thun cổ rộng, để lộ một phần bộ ngực ra nữa. Đã có lần mình gặp 1 chị như thế, mình chỉ dám nhìn 1-2 giây rồi quay mặt đi chỗ khác, chứ không dám nhìn lâu do sợ bị người ta chửi.

Anh họ mình giải thích: con gái đã mặc hở ra như thế là để khoe, muốn người khác nhìn, mình mà không nhìn thì người ta sẽ nghĩ mình coi thường người ta.

Còn chị mình thì nói: người ta mặc thế với mục đích là để mát mẻ và cảm thấy bộ đó đẹp chứ không phải muốn người khác nhìn. Ai mà nhìn chị như thế chị sẽ khinh thường người đó.

Vậy theo các bạn, đặc biệt là các bạn nữ. Khi người ta ăn mặc như thế, trong 2 trường hợp(ở nhà và ngoài đường) nêu trên là có mục đích gì? Và cảm giác khi bị người khác nhìn sẽ như thế nào?

Nếu người yêu mình ăn mặc như thế, mình nhìn vào 2 bộ phận đó, người yêu mình phát hiện mình đang nhìn thì sẽ có cảm giác và cảm nghĩ như thế nào về mình?