Chuyện là, tụi e chia tay đc 1 tháng rưỡi. Vì khác biệt hoàn cảnh, e có điều kiện sống tốt hơn a ấy nhiều, và bất đồng nhiều thứ. A mặc cảm, và bảo em quá tự cao.

Lúc đầu mới ct, còn căng thẳng, e còn yêu a ấy lắm. A ấy thì lâu lâu, lại nt cho e. Có hôm uống say, lại nt, bảo "lẽ ra ko nên nói nv vs e, nhưng a ko kiềm nén đc, Anh yêu Em"

Rồi sau đó lại vờ như chưa nói gì.

Tụi e vẫn hay nc vs nhau, nhưng ko thường như lúc còn quen.

Hôm trc, e nt rủ a ấy đi xem phim. Anh ấy bảo hết tiền r... Nói hồi ảnh bảo "e bao a nha, ko phải vì ko còn là ngiu mà a bảo e trả, mà vì a hết tiền r"

E cũng đồng ý, và hẹn vào t6. Suốt từ hôm t3 e rủ. A ấy cứ thường hỏi e ở đâu. Đi vs ai. E bảo e ở nhà 1m thì lại hỏi s ko rủ a qa chơi.

Thật sự, e ko biết mình có quá dễ dãi k, khi còn qen nhau, e vài lần cho a ấy về nhà, tụi e có thân mật, đụng chạm những nơi nhạy cảm của nhau, nhưng e vẫn tỉnh táo để giữ mình ko vượt quá giới hạn trước khi cưới.

Vì nghĩ đã chia tay r, nên giờ a hỏi. E cũng ko cho qua nữa.

Đến hôm t6, đi xem phim.

Đầu tụi e còn ngại, vì đã ct r. Sau đi ăn, r xem phim, tụi e lại gần gũi như vẫn đang qen nhau.

Lúc trên xe, tụi e vẫn thân mật, r e hỏi, anh, mình chia tay chưa.. A lại hỏi, e nghĩ rồi hay chưa.

E nghĩ có thể níu kéo đc, nên bảo "chưa đâu."

A cũng ko nói gì, 2 đứa cứ chạy xe lòng vòng.

Tự nhiên, a lại hỏi, mình đi Khách sạn nói chuyện nha. E hết cả hồn. Nhưng dứt khoát ko chịu.

A hỏi e, mình qen bao lâu r, mà e còn sợ a, vào nói chuyện r, cũng như ở nhà e thôi mà, a có làm gì e đâu, vẫn giữ gìn mà.

E bảo, nhưng mà mình chia tay rồi mà

"Quen nhau 8 tháng rưỡi, rồi coi như nghỉ ngơi 1 tháng rưỡi ha" anh nói

A chở e tới đoạn đường, toàn 1 dãy khách sạn, r cứ lòng vòng, năn nỉ. E dứt khoát k chịu.

Rồi a ngừng ngay trc 1 khách sạn, tính vào, nhưng e ko chịu.

A bảo e ko tin anh. E cũng khẳng định, "ko tin đc, e tin em thôi. Đừng dụ dỗ e."

Ảnh có vẻ k vui, năn nỉ k đc. Ảnh hầm hầm, chạy đi, chạy xe rất nhanh. Chở e về nhà, k nói gì, r đi

Em buồn lắm, liệu có phải là anh ấy đã có ý gì vs e, khi đã ct và chỉ muốn những chuyện đó ko. E cứ nghĩ, ảnh đã muốn điều đó nhiều ngày nay, khi liên tục, hỏi e có ở nhà 1m ko.

Liệu là nếu e đồng ý, ảnh có làm như lời a hứa, chỉ làm như những lần ở nhà em. Và sau đó 2 đứa có qay lại hay ko.

Em suy nghĩ nhiều lắm, có phải em vừa bỏ lỡ cơ hội để hàn gắn vs a ấy. Hay e đã tự cứu mình thoát khỏi sự dụ dỗ của ảnh.

E còn yêu ảnh lắm, có phải e yêu nhầm 1 người xấu ko?

Lúc về, e có nhắn tin cho ảnh, bảo là mình ko có gì chắc chắn để lo cho tương lai sau này, vả lại vừa ct, a lại làm như vậy, e khó xử lắm, 2 đứa lỡ k kiềm chế đc bản thân thì sẽ ntn, e sợ, mong anh hiểu và nói e vẫn yêu a..

Nhưng a nhắn lại, "bỏ đi, mình chia tay r, a sai, hnay a yếu lòng, muốn gặp e, và đi chơi vs e, a lại ko kiềm chế đc tình cảm, phút chốc, lại nghĩ mình có thể quay lại mà k nghĩ tới những bất đồng. Anh thật sự chỉ muốn tìm không gian riêng vs e, ôm e ngủ. Chỉ tiếc là mình ko nắm bắt đc. A xin lỗi, mình k thể quay lại, e đừng chờ a nữa "

Khi mà sau 1 tháng rưỡi chia tay, tâm trạng e gần ổn định, tự nhiên sau hôm nay, e lại buồn trở lại, như mình lại vừa mới chia tay.

Có phải là đúng như a nói, e ko biết nắm bắt cơ hội để 2 đứa quay lại.

Hay e nên vui vì nhận ra a là một thằng đểu, vì nhu cầu thể xác mà muốn gặp e :((

Giờ ảnh đã bảo, mình ko nên nói chuyện với nhau nữa. E ko biết phải làm sao, chỉ thấy rất buồn.

Mọi người cho em lời khuyên với, em cảm ơn ạ :((