mọi người có thể giúp m được ko ạ

chuyện là em và người yêu em chưa tốt nghiệp thpt, bằng tuổi. bạn ấy thì gia đình có điều kiện, mong muốn từ nhỏ của bạn ấy là được đi du học đó ạ. lúc đầu em biết cũng buồn nhiều lắm nhưng sau cùng em quyết định xin ba mẹ đi du học chung luôn ạ. nhưng rốt cuộc mẹ em biết chuyện thì lại đi hỏi chuyện mẹ bạn ấy rồi bảo gia đình ko cho em đi du học với mẹ bạn ấy. em thạt sự có tình cảm rất sâu nặng. đến bây giờ em mới nhận ra trong cuộc sống còn vô vàn khó khăn ạ. dạo gần đây bạn nói với em là mẹ bạn cũng ko thật sự muốn bạn đi du học do sợ phân biệt ct, khó khăn nhưng mà với bạn du học là bạn ước mơ từ nhỏ rồi ạ. gd em thì không phải nhiều tiền, em nghĩ xoay sở cũng đủ cho em đi nhma cốt lõi mẹ e thấy e muốn đi vì bạn ấy nên không muốn cho chỉ là mẹ e chưa nói ra tại vì em đang ở giai đoạn học tiếng ạ. em bế tắc quá a, em tìm đọc những câu chuyện và nhìn lại tính cách ở bạn ấy, em nhận ra là bạn ấy ko thể yêu xa, bạn mà đi là em mất bạn luôn =(((. mn thấy là việc muốn đi du học vì người yêu có đúng ko ạ, em thì thấy rát là bình thường nếu thật sự yêu thì sẽ tìm cách đến bên họ nhưng mà khó khăn quá đi ạ, em mong nhận được lời khuyên từ mn =((((.