Thực ra tôi nghĩ là không phải ai chia tay xong cũng có thể phủi bụi hay quên hẳn một mối tình, phụ nữ thì lại càng không.

Những ngày này, lướt facebook, vô tình nhìn thấy người cũ đã đăng ảnh cưới và đi lấy vợ rồi. Lòng cũng chùng xuống đôi chút. Nhiều suy nghĩ hiện ra, có một chút tiếc không, cũng không rõ, có một chút hụt hẫng không, cũng không hẳn…

Thực ra là thấy thời gian trôi nhanh quá rồi, và một khoảng không rỗng toác. Thực ra là nhớ chính mối tình của mình khi xưa, chứ cũng không hẳn là con người của hiện tại. Nghĩ rằng hồi ấy mình có biết rằng, người mình yêu sau này sẽ cưới người khác hay không?

Nghĩ đi nghĩ lại, chân chính nhận ra cuộc tình đó, mối duyên đó không phải là của mình. Một người bạn của tôi mới nhìn và nói rằng, cô gái kia hợp với người yêu cũ hơn là tôi. Có lẽ vậy. Họ mới là cặp đôi hợp với nhau nhất, chứ không phải là tôi, một cô gái lúc nào cũng ngang ngược và thực ra thì… sẽ chẳng chịu hy sinh sự nghiệp mà đi theo chàng trai kia về một nơi chẳng đèn đường phố thị. 

Ngậm ngùi suy nghĩ, ít ra thì, mối duyên cũ cũng đã dạy mình một điều gì đó trong cuộc đời, để trở thành một người như bây giờ. Như vậy, kể cũng là tốt mà. 

Chúc bạn hạnh phúc nhé người yêu cũ.