Em chào cả nhà, lại là em đây

Vài tháng trước em có chia sẻ  câu chuyện của em với bạn thân khác giới của em. 

tụi em thích nhau rồi, cả hai đều thừa nhận, cả thế giới ai ai cũng biết chúng em thích nhau nhưng cả hai đứa chưa một lần đề cập với nhau vấn đề này với nhau. 

theo những gì bạn chung chúng em kể thì crush của em thích em lắm nhưng không muốn bắt đầu mối quan hệ yêu đương với em vì cả hai sắp đi du học rồi ạ. Và sẽ là hai nơi khác nhau nên tụi em không dám yêu đương xa... và tính cách cũng hợp để yêu.  Đối với bạn em, thì nếu yêu đương không thấy kết quả thì đừng bắt đầu

Nhưng em lại nghĩ khác, nếu thích nhau thì đến với nhau thôi. Nếu tình yêu đủ lớn, thì tại sao không dám thử ? Nhưng em không muốn mang tiếng bắt ép người ta. Mọi người đều nói với em chết tâm đi.. nhưng mà nếu đã chót thật lòng thích một người rồi thì làm sao nói bỏ là bỏ được ? Mà người em thích lại là đứa bạn thân của em. Nó hiểu em còn hơn cả bản thân em nữa. Em cũng thích nó được gần 4 năm rồi nhưng mà em chẳng dám tỏ tình vì sợ mất đi luôn cả tình bạn. Thích nhau nhưng chẳng có dũng khí để yêu nhau đó ạ.