Chào mọi người, em cũng chỉ tình cờ mới biết đến trang web này, dạo quanh 1 vòng thấy trang khá hay và cũng có thể là giải pháp cho bản thân thoát khỏi những dòng suy nghĩ lúc này. Em mong mọi người có thể cho em những lời khuyên, em còn khá trẻ nên suy nghĩ chưa được chín chắn lắm ạ(GenZ) , mong mọi người bỏ qua. Em là nam, đang theo học 1 trường đại học tại Hà Nội, chuyện tình của em khá rắc rối hy vọng mọi người sẽ hiểu, nếu không hiểu có thể trao đổi dưới phần bình luận ạ. Em và một bạn e tạm thời gọi là bạn A, đang trong mối quan hệ yêu đương, nhưng mối quan hệ của em không public nên hầu như mọi người không ai biết cả, bạn bè của em cũng đoán già đoán non nhưng bọn e chưa công khai nên chưa ai chắc chắn cả. Việc bọn e chưa công khai là chủ ý của em, bạn A kia thì rất mong muốn được công khai với mọi người vì bạn ấy muốn có thể gọi là "đánh dấu chủ quyền với người khác" bởi vì em là một người, e cũng k nhận là em đẹp hay gì, em chỉ ở mức dễ nhìn, nói chuyện khá được lòng mọi người.... nhưng không biết vì lí do gì em được khá nhiều bạn, em xung quanh để ý. Bản thân em cũng thừa nhận e là một đứa khá là đứng núi này trông núi nọ, nhưng những suy nghĩ ấy chỉ diễn ra trong đầu em, em chưa làm gì quá đáng cả... Bạn A rất thích em, ờ bên bạn ấy em cũng thấy rất yên bình, bạn ấy quan tâm em chăm sóc em rất chu đáo, em không có gì chê trách bạn ấy cả, bạn ấy thích em được gần 1 năm bọn em mới bắt đầu xác định chuyện yêu đương, trong thời gian bạn ấy thích em, thì đúng là em có thích lại bạn ấy, nhưng mà được khoảng thời gian 1-2 tháng gì đó, nhưng lúc đó là thời gian bọn e đang ôn thi đại học, nên em muốn tập trung vào thi đại học nên khoảng thời gian đó bọn e chưa yêu đương và mọi chuyện cứ thế trôi qua, bạn đó vẫn thích em đến ngày hôm nay. Đến nay bọn em chính thức yêu nhau được khoảng nửa năm rồi, em biết là nói lời này sẽ không hợp ý mọi người. Em chấp nhận yêu bạn đó lúc đó em không còn thích bạn đó nữa mà phần nhiều cảm động trước tình cảm bạn ấy dành cho em... và có lẽ đến bây giờ vẫn vậy.Bởi lẽ trong tâm trí của em còn hình bóng của người khác, đó là bạn thân khác giới 7 năm của em, tạm thời em gọi là bạn B. Bạn B thì cũng thích em rất nhiều, em cảm nhận được là vậy.. mọi người sẽ hỏi tại sao em không đến với bạn B. Thực sự lúc là bạn thân em với bạn B có chung một nhóm gồm cả nam nữ, nhưng mà tình cảm hai đứa vẫn có gì hơn mọi người, hai đứa tâm sự với nhau rất nhiều, hiểu rõ tất cả tính cách của nhau... nhưng em vẫn từ chối bạn ấy, không phải vì em không thích bạn ấy, mà sợ bạn ấy với em thích nhau ở tuổi này không đảm bảo là yêu nhau đến lúc cưới được, em cũng hiểu rõ tính em khá đào hoa, làm bạn ấy thất vọng, xong hai đứa cãi nhau, rồi đến lúc tình bạn cũng chả giữ được, điều đó e không muốn một chút nào, bời lẽ em cũng đã từng trải qua mối tình với một bạn không được nói là thân quá những mà cũng rất hiểu nhau, bọn em cũng tiến đến yêu đương, và kết quả là giờ em với bạn đó chả còn liên lạc với nhau, em với bạn B còn có lời hứa vu vơ với nhau nếu sau này 25-27 tuổi chưa yêu ai thì sẽ lấy nhau làm vợ làm chông, mọi người có thể thấy nó viển vông nhưng em và có lẽ bạn B em nghĩ cũng để một lời nói vu vơ này trong lòng, ....quay trở lại với em với  bạn A, thì giờ bọn em vẫn yêu nhau, ban ấy vẫn rất quan tâm chăm lo cho e, nhưng trong tâm trí của em lúc này không coi bạn ấy là người yêu mà coi như một người mà e đang mắc nợ rất nhiều, em không biết bạn ấy không có em như nào nữa, vì e biết bạn ấy rất yêu em.... Em định như này mọi người xem có hợp lí không ạ... sắp tới là sinh nhật em, em muốn công khai với bạn A, nhưng trước khi công khai với bạn A và cố gắng dành thử yêu bạn ấy thì em sẽ đi nói với bạn B, em sẽ nói với bạn B là em chọn bạn A không phải vì tình yêu mà vì trách nhiệm nhiều hơn, còn người thực sự trong trái tim e lúc này là bạn B... nếu sau này e với bạn A có tiến xa hơn được nữa, coi như cả đời này e nợ bạn A, còn không nếu sau này em với bạn A chia tay, em sẽ tiến đến bạn B. Em nói như vậy không phải mong bạn B tiếp tục chờ đợi em, em cũg không biết nói sao nữa.. cũng nửa muốn nửa không.Em biết là em trong chuyện này em sai hoàn toàn... nhưng mà mọi người có thể cho em lời khuyên hợp lí nhất lúc này được không ạ! Nên tiếp tục như vậy với bạn A hay nên nói những suy nghĩ tình cảm của em lúc này với bạn B và chấm dứt với bạn A ạ :((

Cảm ơn mọi người đã đọc hết những tâm sự khó hiểu này của em:((

EM biết là chuyện này em có lỗi hoàn toàn nhưng mong mọi người thông cảm ạ!