Đối với mình thì nói về chuyện tình yêu thì mỗi người mỗi kinh nghiệm khác nhau. Nhưng theo quan điểm cá nhân của mình thì yêu thì yêu là phải chủ động. Kể là nam hay nữ thì cũng như thế, cái gì cũng phải từ hai phía, bạn yêu nhưng chỉ nói thì cũng không có nghĩa lý gì cả, cuộc đời này vốn dĩ hơi bất công, nếu bạn yêu nhiều hơn thì chắc chắn người khổ là bạn, bạn hi sinh nhiều thì chắc chắn khổ đau và nghi ngờ cũng càng nhiều. Bản thân mình trước đây cứ nghĩ mọi thứ là để đàn ông nhưng với mình thì có ra đi nữa thì cũng cần, nếu nhớ thì mình cứ thể hiện là mình nhớ đi có làm sao đâu mà phải giấu. Với mình tình yêu cũng bình đẳng lắm nếu yêu thương một người thì bản thân mình sẽ là người chủ động. Khi muốn nói chuyện thì sẽ trực tiếp gọi hoặc nhắn tin cho người đó. Mình không nghĩ quá nhiều, mình rất đơn giản thôi, sống càng đơn giản càng tốt. Thay vì cứ nghĩ ngợi nhiều thì muốn biết người đó làm gì, hay bây giờ cảm thấy làm sao hay có gì không thì cứ chủ động hỏi thăm, đó là cách thể hiện tình yêu, có yêu thì cứ việc thể hiện chứ không nên nghĩ chuyện này nên quan tâm là của chỉ mỗi đàn ông. Đôi khi phụ nữ chủ động cũng hay nhưng mọi thứ đều có chừng có mực của nó. Bản thân mình hiểu cũng tùy trường hợp. Mình chỉ chủ động với người thật sự xứng đáng. Tình cảm của mình và người đó đủ lớn thì đừng có ngại hay chần chừ gì hết. Dù cho có phải nhận về một cái kết phũ phàng với mình. Miễn đừng làm gì quá giới hạn.