Chào các mẹ thông thái trên diễn đàn!

Em hiện nay tuổi cũng đã đến lúc cân nhắc về chuyện lập gia đình. Em đã có 1 tình yêu thời sinh viên kéo dài gần 1 năm cách đây 5 năm, sau khi chia tay người ấy với nhiều tiếc nuối và hối hận do tuổi trẻ bồng bột đã để mất người ấy, em đã không yêu ai cho tới bây giờ, chú tâm vào công việc,bạn bè, gia đình và tự làm giàu vốn sống bằng cách đi du lịch, trải niệm những điều mới. Cách đây nửa năm,tình cờ e đã gặp 1 bạn kém 2 tuổi,không biết do điều gì nhưng em đã có lại cảm giác "ấm áp" đã từng có với người yêu cũ( chắc do ngoại hình 2 đứa giống nhau). Gia đình em không cấm cản nhưng cũng không ủng hộ do sợ em yêu người trẻ sẽ phải suy nghĩ và già hơn chồng, lúc đó chồng lại chán. Em đang rất phân vân suy nghĩ có nên dũng cảm tiến tới không? Vì ngày còn SV đã không đủ dũng cảm bảo vệ tình yêu trước lời dèm pha nên bây giờ em rất sợ cảm giác đó 1 lần nữa.

Nói thêm về em và bạn em 1 chút: Em đi làm công việc rất ổn định và gia đình cơ bản. Bạn ấy thì hiện giờ đang mắc chút chuyện nên chưa đi làm được, trước làm kế toán ạ

Mong các mẹ thông thái chỉ cho em 1 con đường sáng!