Đã bao giờ bạn bước đi trên phố đông, để rồi khựng lại, ngoái đầu kiếm tìm một mùi hương vừa lướt qua vai như là hương gió dịu dàng thoảng trên vai anh mùa hè năm ấy? 

Tôi từng đọc ở đâu đó rằng thời gian như cơn sóng, cuốn trôi tất cả kỷ niệm đẹp lẫn đau thương. Sau nhiều năm tháng, thật khó để mường tượng từng đường nét trên gương mặt người mình từng thương. Nhưng mùi hương như một đàn cá lội ngược, bất chấp dòng thời gian đưa người ta về căn nhà gỗ trên núi, về ruộng bậc thang, về cái nắm tay đầu tiên, về nụ hôn má...trộm. Nêu ai đó hỏi tôi về mùi hương quyến rũ nhất trên thế giới, tôi đoán là mùi hương bạn ngửi được khi đặt cằm trên vai người đàn ông. Thường là 1 mùi hương quyến luyến và dịu dàng tại nơi an yên và nhẹ nhõm. Nơi bạn biết, mình có thể tự vào. Chỉ là không biết sẽ kéo dài bao lâu. Nỗi ấm áp đó, khi tuột mất đi cùng năm tháng, chừa lại chỉ là một giọt nước trong veo, buông hờ nơi khóe mắt. 

Chúng ta ai cũng qua một thời như thế, một thời sẵn sàng từ bỏ tất cả, bỏ ngoài tai lời người khác nói để sống trọn vẹn với tình yêu của mình. Chúc các bạn tận hưởng từng khoảnh khắc hạnh phúc ngập tràn ấy và lưu giữ mùi hương ngọt ngào vào sâu thẳm trái tim mình. 

hình ảnh