Các mẹ ơi,

Em và anh ấy tình hình đang ban căng lắm ạ. Chả là bọn em iu nhau hơn 4 năm rồi, cơ mà đợt gần đây hay xảy ra xích mích. Hôm trước em không chịu được kêu chia tay. Anh ấy sau mấy hôm suy nghĩ cũng bảo chia tay, nhưng em lại vẫn muốn tiếp tục yêu, vì thực tế là giữa bọn em mới chỉ là "cảm xúc không được như ban đầu" thôi, chứ chưa đến mức chán chết bỏ sọt rác. Nhưng mà tình hình đợt này ban căng, anh ấy quyết tâm chia tay lắm vì theo anh ấy, "chia tay bây giờ là hơn cả, vì anh em mình không hợp nhau, nhỡ để đến lúc cưới nhau có con rồi mới nhận ra là ko sống được với nhau thì nguy hiểm". Nhưng em biết anh ấy vẫn yêu em vì anh ấy vẫn tôn trọng em, chứ không lạnh lùng phủi tay theo kiểu không còn tí tị tình cảm nào ạ.

Tình hình là sáng thứ 7 này em đã hẹn gặp anh ấy và anh ấy đồng ý gặp. Các mẹ có thể chỉ giáo cho em làm thế nào để anh ấy đổi ý định và lại trở về với em không ạ? Em sẽ không nài nỉ khóc lóc gì cả đâu, các mẹ có thể cho em vài bí quyết nào đó (kiểu "dàn trận") để anh ấy cảm động, và hiểu tình em được không các mẹ. Thực sự là em vẫn rất yêu anh ấy và em không thể để anh ấy ra đi được các mẹ ạ :((. Em cảm ơn các mẹ thật nhiều!