Vô tình lạc vào trang web này và thấy thành viên dd mình cũng lớn tuổi, hầu hết là anh chị và có người còn đáng tuổi cha chú, em mới 24t thôi, ít nhiều kô rành về tình đời lắm nên xin đc các anh chị chỉ bảo.

Mấy tháng vừa qua em có thương 1 người, thương nhiều lắm nhưng không ngờ bị người đó lừa dối, 1 mặt tâm sự với em nhưng ngày nào cũng nhắn tin cho ex. Em buồn lắm và quyết định chia tay, trong thời gian này em được 1 người quan tâm, chia sẻ, lâu dần cảm thấy thích thích người đó và người đó cũng thích em (đã tỏ tình rồi). Nhưng khổ nỗi đó kô phải là mẫu ngừoi mà em đang tìm kiếm, em thích người nào da trắng, mắt 2 mí và mũi cao cơ, còn cô ấy chỉ được nước da trắng, hixx.. Em biết là tình cảm của mình chỉ là nhất thời thôi, nếu giờ có đến với người ta thì cũng chẳng qua là mình đang tuyệt vọng quá, sau này khi đã nguôi ngoai hoặc gặp 1 người nào vừa ý hơn thì mình sẽ bỏ người ta ngay.. Mặc dù ai cũng nói rằng đây là một người rất tốt và hợp với em nhưng sao em vẫn kô chấp nhận đc, có phải em là người coi trọng vẻ bề ngoài quá kô ? Giờ em kô biết làm sao để từ chối nữa, và em băn khoăn rằng có phải mình đang bỏ lỡ 1 cơ hội trong đời kô ? Xin các anh chị cho em một lời khuyên, em chẳng biết nói điều này với ai nữa.