Ôm mãi nỗi đau và tổn thương trong lòng chỉ có mình bạn day dứt mãi thôi. Chứ những người khiến bạn tổn thương họ vẫn sẽ sống cuộc sống của riêng họ và không nghĩ gì cho cảm xúc của bạn hiện tại đâu. Một khi họ đã thay lòng thì cho dù bạn có khóc sưng cả mắt thì cũng không khiến người ta rung động và quay lại vỗ về bạn đâu. Thay vì mãi ở trong phòng nghĩ về những chuyện đau buồn thì sao không thử lau khô nước mắt rồi từ từ mở lòng mình ra hơn với các mối quan hệ mới xung quanh bạn. Dù bạn đã gặp những chuyện khó khăn và đau khổ thế nào thì hãy luôn mở lòng. Hãy làm những điều mà bạn thích, và sau khi rời xa mối quan hệ toxic đó thì bạn phải nhớ một điều rằng trước khi yêu người khác, học cách yêu bản thân trước. Đừng chỉ mãi sống cho người khác mà quên luôn cảm nhận của bản thân mình. Người ra đi chắc hẳn là có lý do và duyên của cả hai đã hết, nếu duyên cạn thì bạn cũng không nên chờ đợi làm gì chỉ tốn thời gian và khiến bản thân mình trở thành kẻ ngốc đó. Trên đời này không ai sống thiếu ai mà không sống được đâu bạn ạ. Tình yêu đến khi người ta sẵn sàng cho nó trước. Hãy nhé một điều thất tình không đáng sợ đâu. Hãy cứ mở lòng để những cái buồn bã ra đi thì những điều mới mẻ và niềm vui mới đến bên bạn được.