Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thanh_Thanh1995

Mình sinh năm 95. Mình đang phải chịu đựng những điều vượt quá giới hạn của bản thân.

Chuyện là mình đang vướng phải một người đàn ông đã có gia đình 2 đứa con. Mình làm chung công ty với ông ấy và ông ấy hiện là sếp của mình. Bản thân mình cũng đã có người yêu rồi. Nhưng không hiểu xui khiến thế nào mà ông ấy lại yêu mình. Nhưng từ đầu mình đã nói rõ là mình có ng yêu và mình là đứa ko hề muốn dính đến ng đàn ông có gđ.

Mình vốn là đứa cứng đầu , cá tính mạnh mẽ , thẳng thắn và rất rõ ràng. Lúc đầu mình không nghĩ ông ấy sẽ có tình cảm với mình. Trong công việc ông ấy giúp đỡ mình rất nghiêm túc. Mình cũng cố gắng làm tốt công việc của mình để không phụ lòng người khác giúp đỡ. Nhưng dần về sau ông ấy lộ rõ ra cái tình cảm đó và mình bắt đầu những chuỗi ngày khốn khổ.

Ông ấy bắt đầu tự cho cái quyền kieem soát mình , bất kể mình đi với ai , làm gì ông ấy đều hỏi từng chút một , ngay cả khi mình đi với ng yêu mình mình vẫn bi ông ấy kiểm soát. Mình vô cùng khó chịu và muốn phát điên lên được. Những đêm mình mệt mình muốn ngủ thì ông ấy cứ nhắn tin liên tục. Mình bảo cho mình đc ngủ thì ông ấy ừ ừ rồi vừa chợp mắt đx tí ông ấy lại gọi đt um trời và bảo nhớ mình các thứ.

Mình đã phản kháng lại khá nhiều lần nhưng vẫn vậy.

Mình cảm giác mất dần đi sự tự do , ông ấy muốn tách hẳn mình ra khỏi bạn bè , ng yêu của mình. Ông ấy cứ nói những ng xung quanh mình không tốt. Nhưng mình là đứa sống tự chủ. Bản thân mình muốn hoặc không thôi chứ mình ko cần ai làm chủ cuộc đời mình. Mình vẫn rõ ràng với ông ấy mỗi ngày và thành thật với ng yêu mình mọi việc. Ng yêu mình cũng hiểu và cảm thông cho mình.

Cho đến khi vợ ông ấy nhắn thẳng cho mình và nói rằng ông ấy đã đi nói vs chị ấy và mọi ng là mình quen ông ấy. Tới lúc này mình rất điên , mình cũng nói rõ với chị là mình ko có gì và mình nhắn tin trách ông ấy. Thì ông ấy xin lỗi và bảo sẽ giải quyết k làm ảnh hưởng tới mình. Mình để ông ấy giải quyết , nhưng rồi đến lần thứ 2 chị ấy lại nt cho mình thì mình nghĩ mình ko thể ngồi yên để chờ ổng giải quyết nữa. Bản thân mình cũng từng chứng kiến sự đỗ vỡ gđ từ kẻ thứ 3 và thấy mẹ mình khổ sở ra sao , nên mình luôn có ác cảm với đàn ông có gđ.

Mình cũng đã gặp vợ ông ấy , chị là một ng phụ nữ biết suy nghĩ , hiểu biết , khá xinh , mình và chị có thể nói là hợp tính nhau nhưng vì ổng đứng giữa nên it nhiều mình với c cũng ko thee thân thiết được. Chị tiếp xúc với mình c hiểu đc mình là ng như thế nào nên c vẫn đối xử tốt vs mình.

Mình đã muốn từ bỏ công việc đó mặc dù mình rất cần để lo cho gia đình của mình. Mình vẫn cố gắng chịu đựng vì công việc và vì mình vẫn còn sức chịu đựng. Mình phải khổ sở và khóc rất nhiều vì cảm thấy bị dồn ép. Đỉnh điểm là khi ông ấy đem ng yêu mình ra làm sự lựa chọn , bắt mình chọn một là ng yêu 2 là cv. Mình sống trước giờ ko vì danh lợi và cũng ko chiều lòng ai hết. Ng mình yêu vì mình rất nhiều , mình vẫn chọn ng yêu mình và mình chấp nhận bỏ tất cả mình có. Lúc đấy thì ông ấy điên lên , hâm he các kiểu đòi xử ng yêu mình. Mình bik cái tâm ông ấy ko xấu nhưng cái miệng ông ấy nói ra những câu rất tồi tệ.

Đời mình ghét nhất là ng ỷ có quyền rồi ra điều kiện với mình. Mình chẳng hơn gì ai hết nhưng mình có giá trị và danh dự của mình. Ông ấy làm mọi cách để mình chấp nhận ông ấy nhưng mình vẫn kiên quyết đấu tranh với ông ấy. Mọi ng ở ngoài ko hiểu đều nghĩ mình có gì đó với ông ấy rồi ghét mình ra mặt. Mình khó chịu lắm nhưng mình k thể giải thích với mọi ng đc mình chỉ bik làm đúng với đạo đức một con ng.

Cho đến khi mình buông mọi thứ và trốn đi với ng yêu mình tầm cả tháng trời để khoay khoả tâm trạng. Mình như cùng cực bởi vì ông ấy.

Sau đó chính ông ấy đã nhắn tin cho mình và kêu mình quay lại làm việc , ông ấy bảo ông ấy hiểu rồi và sẽ k áp lực mình nữa. Ông ấy nói rất chân thành. Vì đó là công vc mình yêu thích nên mình quay lại làm. Mình phải gặp gỡ ông ấy thường xuyên. Mấy tháng đầu ông ấy có thay đổi , nhưng dần về sau ông ấy lại tính nào tật nấy. Ông ấy ghen bất chấp đúng sai và khiến mình phải mệt mỏi. Mình vẫn gồng mình cố gắng dung hoà. Có lúc mình và ng yêu giận nhau , ông ấy biết cũng khuyên nhẹ nhàng này nọ. Xong khi bik mình và ng yêu làm lành lại thì bắt đầu ông ấy kiếm chuyện vs mình. Trách mình làm ông ấy đau khổ , sao ko chấp nhận ông ấy , mình đã nói hết lời là mình chỉ muốn là anh em với nhau nhưng ông ấy ko muốn nv. Mình ngày càng đi vào bế tắc , khủng hoảng. Và cho đến thời điểm hiện tại ng yêu mình đã nói chia tay mình , mình đau khổ ko tả nổi. Mình còn có mỗi công việc để bấu víu vào sống nhưng lại bị ông ấy đem tình cảm ra dày vò mình hết lần này đến lần khác , ông ấy đã xin lỗi và năn nỉ mình , nói thay đổi trăm ngàn lần rồi nhưng vẫn đâu lại vào đấy ! Giờ mình thật sự đang đứng ngay bờ vực. Tim mình thì đang tan nát vì mất đi ng mình yêu , tâm trí mình thì đang bị xiền xích bởi một ng đàn ông mình ko hề yêu thương ! Mình phải thế nào đây !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thanh_Thanh1995