Em mới tham gia diễn đàn, cũng là lần đầu tiên post bài, rất mong nhận được lời khuyên của các tiền bối.

Em 20 tuổi, là một cô gái Hà Nội có ngoại hình tốt ( theo mọi ng nhận xét và em thấy mình cũng không đến nỗi tệ ). Em hiện đang học một trường đại học lớn trong nước,cũng ngoan ngoãn, đảm đang, biết nấu ăn và làm việc nhà, đại loại gia đình em hơi phong kiến, muốn con gái theo kiểu mẫu phụ nữ công, dung, ngôn, hạnh của thế kì 19 ấy ^^ Tuy nhiên em cũng có tư tưởng khá hướng ngoại, thoải mái, năng động, tham gia nhiều hoạt động cũng như các tổ chức pcp. Tất nhiên còn có nhiều khuyết điểmnhưng em tự thấy mình cũng ổn ổn :) Pr đủ rồi giờ e đi vào vấn đề chính nhé!

Em và a ấy đã là ny nửa năm rồi, bằng tuổi, cao và đẹp giai lớm ( khoe tí ) :"> và là con của quan to nữa :(. Học hành cũng giỏi, là người sống rất tình cảm, yêu thương và tốt với em. Em có thể chắc chắn là từ khi yêu em, a ấy chỉ có mình em mà thôi. a ấy cũng là mối tình chính thức đầu tiên của em ( trước đây cũng có nhiều ng để ý em và em cũng có tình cảm với 1 bạn nhưng ko đến được với nhau ) Nói chung a ấy khá perfect. Em tự thấy mình cũng may mắn, yêu nhau chưa lâu nhưng a ấy giới thiệu em vs tất cả thành viên trong gia đình, hay đưa em đến nhà và đi chơi cùng gia đình. Đôi lúc em gặp chút áp lực vì yêu ng có nhiều điểm tốt quá cũng như lo lắng gia đình a ấy k thích em. Nhưng ko có biểu hiện gì là như vậy cả, mng đều rất thân thiện. Bọn em cũng mong sau này có thể đi đến cuối con đường với nhau. Em hay nấu ăn, thậm chí gội đầu và giặt áo sơ mi cho a ấy nữa :) Em và a ấy đã "rất thân thiết" (chắc em viết vậy mọi ng hiểu). Em ko phải là một cô gái dễ dãi nhưng em ko hề có thành kiến gì với chuyện trao cái ngàn vàng cho người mình yêu thương. Em tin a ấy là người đàn ông có trách nhiệm.

Lẽ ra mọi chuyện thật tốt...nhưng vấn đề e gặp phải là a ấy không là người HN. Vì bố là quan chức lớn ở một tỉnh nên a ấy có suy nghĩ sau này sẽ về đó làm việc, chắc vì có bố giúp đỡ nên chuyện công việc sẽ đơn giản.

Nhưng em thì lại không muốn thế, a ấy có nhà trên HN, em và a ấy đều học hành tử tế, bọn em hoàn toàn có thể tìm được công việc tốt. Hơn nữa, là đàn ông thì nên có thái độ tự lập một chút, ko nên quá dựa dẫm vào gia đình, sống và làm việc ở HN cũng là cách để a ấy chứng tỏ ty vs em cũng như năng lực của mình. Dù sao em cũng là sinh ra và lớn lên ở HN, nói em từ bỏ nơi đây về một vùng quê ( khá xa ) để sống thật em thấy khó làm quá :(

E rất hạnh phúc khi ở bên a ấy, nhưng mỗi khi nghĩ đến vấn đề này, e lại lo lắng quá, vì em đã trao cho a ấy và thực lòng muốn 2 đứa đến được vs nhau, nhưng bố mẹ vàgia đình em sẽ k thể chấp nhận chuyện e về quê sống, và em cũng ko chấp nhận chuyện đó :(

Mỗi khi 2 đứa nói với nhau vấn đề này, em đều khóc vì sợ, a ấy lại thương rồi bảo chuyện này tính sau, sẽ ko tạo áp lực cho em nữa,a ấy cũng sẽ suy nghĩ lại, sau này 2 đứa còn yêu nhau, ai yêu nhiều hơn sẽ phải thỏa hiệp thôi.

Em không biết nên thuyết phục a ấy tn, mọi người giúp em với, em ko có kinh nghiệm gì cả. Em cảm ơn.