Em là con trai ạ, dù đã bước sang tuổi 25 nhưng chưa từng có mảnh tình vắt vai. Cũng thích 1 vài người nhưng trước đây chả dám tán, gần đây mạnh dạn đi tán gái mạng thì toàn tạch.

Nhưng thực sự cái vấn đề của em là làm sao để kiếm được một người vừa ý :(

Có lẽ do em bị dư luận đầu độc nhiều quá nên giờ đây nhìn đời khá u ám và có phần đa nghi thái quá. Đầy rẫy ra đó những câu chuyện về con gái thực dụng, ham mê vật chất, chỉ yêu anh nào có tiền, xe đẹp, điện thoại xịn, ngay thậm chí cả con gái cũng có nhiều người thừa nhận chuyện này. Rồi thì các câu chuyện "gấu chó" lan truyền trên mạng, các anh em thì truyền đạt lại kinh nghiệm: con gái toàn đong đưa một lúc nhiều anh để kiếm "con chó và thằng ôsin" hay là làm "backup plan" phòng khi ko đong được anh này thì còn anh khác, rồi là chuyện có cô thích anh chàng này (thậm chí là đã nhận lời yêu) nhưng lại vẫn đi chơi với nhiều anh khác. Tệ hơn thì là các anh "nông dân" sôi nổi bàn chuyện "chăn" và share "rau". Những em hơi xinh một chút là tự cho mình cái "quyền" khinh thường người khác, coi chuyện đám con trai phải cung phụng mình là điều đương nhiên, người ta quan tâm mình là tất yếu, còn mình đối với người ta thế nào thì tùy cảm xúc...

Tất nhiên, về phía đám con trai thì cũng chả phải là tốt đẹp gì, cũng cưa vài em 1 lúc, ko có nông dân thì cũng chả có rau, rồi cũng chơi chán thì bỏ...

Nhưng mà em là người đàng hoàng, muốn tìm người phù hợp để mà yêu rồi tiến tới hôn nhân, chỉ thấy rằng xã hội ngoài kia nhiều người "không tốt" quá, ko biết liệu có còn ai vừa ý mình ko? Và có còn thì liệu có gặp được ko :(