Chào cả nhà!

Những ngày tháng 4, nắng gay gắt. Cái nắng nóng của mùa hè phương nam càng khiến mình thêm bức bối. Càng ngày mình lại càng thấy không khí ngột ngạt xung quanh mình. Lòng sẽ nhẹ đi khi mình kể ra đây tâm sự của mình. Mình sắp kết hôn, lấy 1 người mình không yêu. 28 tuổi, có lẽ cũng là cái tuổi khiến ba mẹ suy nghĩ nhiều khi cứ đi sớm về khuya 1 mình. Mình đồng ý lấy bạn trai mình sau khi quen biết nhau đúng 3 năm. Điều mình cần mọi người hiểu là mình ở bên cạnh bạn trai mình suốt 3 năm qua nhưng mình chưa bao giờ yêu anh ấy. Mình gặp anh lúc vừa bị bạn trai cũ bỏ rơi sau 4 năm yêu nhau, có lẽ sự quan tâm của anh trong lúc mình đang đau khổ đã khiến mình cảm động, trở thành người yêu của anh nhưng trong lòng chưa bao giờ có cảm giác yêu anh bao giờ. Với tình yêu đầu đời mình lãng mạn bao nhiêu thì với anh mình lạnh lùng bấy nhiêu. Mình không khi gửi những tin nhắn yêu thuơng hay nói với anh những lời mà những người yêu nhau hay dành cho nhau. 3 năm qua mình đã như thế và có lẽ sau này cũng thế. Mọi người đừng nghĩ mình lừa dối a, vì những lúc không anh mình không hề rung động trước bất kì người đàn ông nào kể cả anh người yêu cũ. Có lẽ ai không kinh qua sẽ ko hiểu được mình đang muốn gì? Thật ra mình luôn cố gắng để yêu anh, mình luôn ép suy nghĩ rằng anh là người mình yêu và cài tháng nữa thôi đám cưới sẽ diễn ra rồi. Nhưng thực sự lại không thể được. Không thể!!! Mình luôn cảm thấy khó chịu bực bội khi anh làm gì ko vừa ý mình. Anh học Bách khoa nên càng không lãng mạn ( dù chỉ là 1 hành động nhỏ). Tình cảm trong mình thì càng ngày càng xa cách trong khi đám cưới đang đến rất gần. 1 phần mình ko muốn ba mẹ lo lắng nên ngoài miệng cười nói mà trong lòng mình nghĩ gì thì ko ai biết. Mình đang tự tạo ra bi kịch cho chính cuộc đơi mình: lấy một người mình không yêu!!!