Bạn trai mình hơn mình 1 tuổi. Mình gặp anh ta khi đi chơi với đám bạn gái, và ngay từ ánh mắt đầu tiên thì 2 đứa đã biết là đã thích nhau. Anh ấy là một người đàn ông hài hước, toát lên vẻ tự tin. Nhưng bạn biết rồi đấy, phụ nữ thường bị mờ mắt vì những người đàn ông vừa giỏi, vừa ga lăng, và giàu có. Đến bây giờ khi mình đã có anh ấy, và mình luôn nói rằng mình chỉ yêu con người anh ấy mà thôi, không cần quan tâm đến những gì anh ấy có. Nhưng thực sự nhiều người nói rằng chính những gì a ấy có mới khiến mình thích anh ấy và nói là mình đã bị ngộ nhận.

Thời gian đầu, mình cảm giác rất happy. Nhưng rồi những hờn giận của mình khi mình phát hiện a ấy trước đây cặp với chị bạn mình ( mình đã đi ăn tối chung với chị ấy và gặp anh ấy). Mình feel khó xử vì mình thấy hành động của chị ấy đối với anh ấy vẫn còn rất mặn nồng. Mình ghen, và anh ấy trả lời rằng anh ấy ko có gì với chị ấy cả. Chẳng qua chị ấy vẫn còn thích anh ấy thôi. Nhưng mà mình feel là anh ấy vẫn đón nhận những tình cảm từ chị ấy.

Rồi dần dần, mình thấy a ấy nhắn tin cho mình ít đi, ít đi mỗi ngày. Và gọi điện cũng vậy. Mình chưa bao giờ nhắn tin cho a ấy trước, a ấy uôn là người chủ động. Rồi đến một lúc mình cũng nhắn tin cho a ấy chỉ để hỏi anh đang làm gì, anh ăn chưa,...nói chung là những câu hỏi xã giao. Và rất may cho đến bây giờ mình vẫn chưa có gì là thái quá với anh ấy cả.

Mình thấy thích anh ấy thật rồi, và cũng là lúc mình nhận ra giữa mình vơi anh ấy ngày càng xa cách. Mình nhìn rõ anh ấy là một ngừoi nóng nảy, và coi đồng tiền là có thể giải quyết mọi chuyện. Mình thấy khổ tâm vì điều đó. Và mình có nói với anh ấy về cảm giác của mình về điều đó, vì mình mong muốn him thay đổi. Nhưng tất cả chỉ là vô ích. Rồi còn nhiều chuyện khác xảy ra. Mình bực bội a ấy , còn a ấy thì im lặng......Sau một ngày anh ấy im lặng..........mình đã suy nghĩ nhiều........và mình quyết định sẽ chấm dứt với anh ấy.

Đã từng một lần như vậy rồi, và anh ấy đã quay lại và mình đã bị thuyết phục. Nhưng lần này thì không. Bao nhiêu cố gắng mình đặt ra để có thể quên anh ấy. Nhưng rồi tối nay.....mình lại gặp anh ấy, vô tình thôi. Và hai đứa lại ngồi chung bàn với nhau. Có cả chị bạn của mình ở đó. Thấy thật là căng thẳng không biết phải nói chuyện như thế nào. Có lẽ 3 người đều biết điều đó.

Mình biết, có thể mọi người sẽ bảo mình nên chia tay với anh ấy, nhưng thực sự mình vẫn còn tình cảm với anh ấy. Hãy cho mình biết mình phải làm gì đối với một người như vậy. Anh ấy là một người mà sinh ra đã có tất cả mọi thứ, và anh ấy luôn nghĩ mình có cái quyền coi người khác là ko bằng mình. Mình biết (với cá tính đó thì nhiều người ở đây sẽ ko chấp nhận). Và thêm nữa là con gái thik anh ấy rất nhiều. và anh ấy luôn tự mãn về điều đó. Mình cảm giác đến nhưng thực sự mình cảm thấy ko bình yên, mình ko muốn mình phải đi giành giật với những người con gái khác....

Đã biết là sóng gió, đã biết là trái ngang mà sao con tim mình nó vẫn đập vì anh ấy và không nghe theo lý trí của mình. Mình đang rất bối rối, ko biết phải làm sao...Làm sao để anh ấy thay đổi.