Em và anh ấy wen nhau tính đến nay chắc cũng 7 năm rồi. Nhưng tụi em có 1 thời gian dài chia tay, giờ mới way trở lại. Em wen anh ấy khi em mới 15t còn anh ấy thì 18t. Cả 2 đều là mối tình đầu của nhau. Là 1 cặp hạnh phúc cho đến 2 năm sau, trải qua 1 khoảng thời gian dài níu kéo, thì tụi em chia tay nhau, vì anh ấy đã có người con gái khác. Cái ngày ấy em mãi mãi ko thể nào quên đi đc. Tưởng chừng như có thể chết đc ý. Chia tay 1 thời gian thì anh ấy chủ động liên lạc lại với em. Còn em thì tìm cách né tránh anh ấy wa việc thường xuyên đổi số đt, từ chối gặp mặt, nhưng số đt nhà em thì ko thay đổi đc :Straightf: nên anh ấy cứ nhằm số đt nhà mà gọi thôi. Anh ấy vẫn luôn theo đuổi em. Cho đến 1 thời gian dài sau này, sau khi đắn đo rất kĩ, em chấp nhận trở lại. Anh ấy rất yêu em, rất lo cho em, chiều chuộng em. Em biết tất cả điều ấy. Nhưng cái wá khứ ấy hình như nó vẫn chưa ngủ yên trong em các chị ạ. Em trở nên nhạy cảm trong mọi hoàn cảnh. Khó khăn hơn nữa vì điều kiện mà tụi em ko thể ở gần nhau, em thì phải sống ở nước ngoài. 1 tháng mới về nước 1 lần. Gần đây, anh ấy có việc ra nước ngoài, tối hôm ấy em gọi sang số bên nước ngoài cho anh ấy, thì lại nghe 1 giọng nữ bắt máy. Giây phút ấy em cứ sững ng ra, chẳng nói đc. Mãi 1 lúc sau em mới có thể hỏi đc có phải số đt của anh ấy ko, thì ng con gái ấy nói là "Em là em gái anh ấy, anh ấy về lại VN rồi, chị gọi về số VN cho anh ấy". Em biết là chuyện ấy ko có gì cả. Nhưng sao các chị ơi, em lại hồi tưởng đến quá khứ, đau lắm. Càng yêu anh ấy, càng nhớ anh ấy bao nhiêu, thì khi quá khứ trở về với em, em lại càng xót xa bấy nhiêu. Có khi em lại nghĩ, bây giờ tình cảm đẹp thế, hay là đừng gặp nhau nữa, để chuyện tình của tụi em mãi đẹp như thế này ko có vết nứt, vì em sợ em lại dẫm phải vết xe đổ 1 lần nữa. Mẹ em, bạn bè em bảo em có 1 suy nghĩ điên khùng nhất mà họ từng nghe :Sad:

Em phải làm sao đây để quá khứ đó có thể vĩnh viễn ngủ yên trong em hả các chị?