Mình biết nếu bạn là một người trong độ tuổi còn thanh xuân, còn tuổi chơi bời, để mà duy trì một tình yêu lâu dài mấy năm thì rất khó. Ít bạn nào làm được lắm. Mà một khi đã thành công rồi thì mình lại cực kì ngưỡng mộ cái tình yêu đẹp đó của các bạn. Bản thân mình cũng có một tình yêu với một quãng thời gian 7 năm, tương đối dài đúng không? Thật ra thì trong 7 năm đó, tụi mình không phải lúc nào cũng hòa thuận đâu. Yêu nhau mà, tất nhiên sẽ hay xảy ra những vấn đề, những mâu thuẫn giữa cả hai. Nhưng điều quan trọng là cả hai bạn cùng nhau vượt qua như thế nào.

1. Sự tranh cãi : Mình biết chắc chắn điều này sẽ xảy ra đối với một cặp đôi. Lúc này, cả hai đều có cái tôi của riêng mình. Điều cần làm lúc này chính là để bản thân được tịnh tâm nhất có thể. Bây giờ bạn mới suy nghĩ rõ ý kiến của đối phương, tìm ra phương án công bằng với cả hai.

2. Tôn trọng tính cách, ý kiến của đối phương : Đây là điều rất rất quan trọng nè. Chẳng có một mối quan hệ nào có thể duy trì mãi được nếu một trong hai không tôn trọng được ý kiến của đối phương. Mình nhớ có lần mình đọc được bài viết : Một bạn nam bắt bạn gái của mình ăn thịt chó, trong khi nhà bạn gái theo đạo, ăn chay. Mình thấy loại này đáng chia tay ngay liền luôn.

hình ảnh

3. Nhường nhịn nhau : Mỗi người cố gắng kiềm chế cảm xúc trong cuộc tranh cãi nhất có thể. Cãi nhau mà lúc nào cũng đòi phải thắng, bắt người kia phải nhường nhịn mình thì hỏi anh nào, chị nào mà yêu được dài lâu.

4. Chung thủy : Thì cái vấn đề ngoại tình, cắm sừng đã diễn ra vô cùng phổ biến luôn. Và mình thì cực kì kinh tởm cái loại này. Không yêu, không thương nữa thì nói hẳn một câu, sau đó thì đường ai nấy đi, chẳng mắc việc gì lại vụng trộm yêu đương lén lút cả. Đó là quan niệm cá nhân và kinh nghiệm mình đúc kết được trong 7 năm yêu đương của mình. Chúc các bạn ai cũng có được mối tình đẹp của riêng mình ha