Trong tình cảm nam nữ, người con trai thường mua quà cho con gái để thể hiện tình cảm và sự bao bọc, chăm sóc, thể hiện là chỗ dựa về kinh tế. Tuy nhiên, cũng vì điều đó mà có một số cô gái biết đánh vào tâm lý ấy để lợi dụng tiền bạc, dân gian gọi ví von là “đào mỏ”. Cái hay của những cô này là lợi dụng nhưng không để đàn ông nhận ra là đang bị lợi dụng. Hoặc có nhận ra nhưng cũng mềm lòng để cho lợi dụng.

Bản thân mình còn khờ khạo, hay bị bọn xảo quyệt lừa gạt. Mình rất sợ bị đào mỏ nên muốn lập ra topic này, để mong được học hỏi từ những bạn có nhiều kinh nghiệm tình trường, chia sẻ kiến thức để nhận dạng con gái đào mỏ, để tránh bị đào mỏ.

Mình cũng có một vài kinh nghiệm muốn chia sẻ với các bạn:

*Nếu đưa bạn gái đi chơi, hãy tránh xa siêu thị. Trường hợp của mình không hẳn là cô ấy lợi dụng, nhưng chẳng qua là cô ấy không biết ý. Trong một lần mình dẫn cô ấy vào siêu thị ăn kem. Cô ấy nói: “Mình vào trong xem đồ đi, chỉ xem thôi” . Mình cũng đi theo. Đến khi xem thì thấy nhiều đồ đẹp và hay quá. Cô ấy tỏ rõ vẻ thích thú và mua một số món đồ. Mình cũng mua vài món. Tất nhiên đồ của 2 người đều để trong 1 giỏ hàng. Con trai galang nên phải xách và thường là người đi trước. Đến lúc tính tiền thì hết 550.000 , những món của mình thì chỉ hết tầm 200.000 thôi. Lúc tính tiền cô ấy cũng im lặng chẳng nói gì. Chẳng lẽ mình lại nói “những gì em mua thì em phải tự trả” “em tính tiền những cái của em đi” . Nếu mình không trả sẽ bị đánh giá là không galang, là tính toán, là keo kiệt, sẽ bị mất điểm nặng với người mình đang cưa. Mà trả thì thành dại gái. Cái thế này rất khó xử. Tốt nhất là đi đâu thì nên tránh cái siêu thị ra.

=====

Có một vài trường hợp mình chưa bị nhưng người khác bị. Mình nhìn vào tự rút kinh nghiệm cho bản thân:

+Khi mời 1 cô bạn đi ăn. Ở quán cô ấy sẽ điện thoại gọi thêm các bạn của cô ấy đến ăn. Kiểu như: “mấy bà rảnh không? đến đây ăn cho vui” . Thế là thay vì chỉ đãi một mình em ấy, giờ phải đãi cả 5-6 người. Tiền ăn lên đến 1 triệu.

+Thường những cô đào mỏ sẽ vẽ ra 1 hoàn cảnh đáng thương, tội nghiệp trước. Ví dụ: “cái áo em thích mặc nhất bị rách rồi, chắc dịp đi chơi em không có áo mặc quá”. Trước đó cô ấy đã làm cho cậu nam đó thích rồi, mà khi con trai thích thì hay sĩ diện, thể hiện sự bao bọc, nên khi nói thế thì tự giác mua cho cô ấy cái áo mới, có khi lên tới vài cái.

+Còn 1 độc chiêu được áp dụng lên các trai tơ. Khi đòi mua 1 cái gì đó đắt tiền như dây chuyền, nhẫn…. mà bạn trai không mua. Cô ấy sẽ nhõng nhẽo, cầm lấy tay bạn trai đặt lên hông mình rồi hôn má, đồng thời xin mua 1 vật gì đó. Do là trai tơ, được tiếp xúc với cơ thể con gái nên thích quá, mất hết lý trý, nên mua luôn. Trường hợp này, nạn nhân biết là bị lợi dụng những vẫn xiêu lòng.

Những chiêu thức để lợi dụng thì rất vô biên, những gì mình biết chỉ là một giọt nước, những gì mình không biết là cả đại dương. Mình rất mong được các bạn chia sẻ một số chiêu đào mỏ, để từ đó biết đường mà tránh. Mong các bạn hãy mạnh dạn chia sẻ để tất cả cùng học được kinh nghiệm của nhau.

Một số bình luận có thể bạn thích

Lạy hồn con chồn =)) chủ thớt có bao giờ đc bạn gái mua tặng quần áo nước hoa giày dép chưa? Nếu chưa thì đừng hỏi vì sao nhé, sống có cho rồi mới đc nhận. Còn đã sợ bị đào mỏ thì thấy cô nào có dấu hiệu nên cạch mặt ra, đã thích lao đầu vào oto lại còn sợ chết :)) mắt đâu ko biết mà tránh sao :)