:) Viết ra kỉ niệm để mong nó ngũ yên ở 1 góc , câu truyện này có lẽ khá trẻ trung và non nớt so với các bậc cha mẹ ở WTT , nhưng cũng thử 1 phen viết ra trang nhật kí tình yêu nho nhỏ , để sau này baby của tôi ra đời sẽ biết cha và Má nó sóng gió đến dường nào .

* ..Bắt đầu nhá ..*

_'' em ơi ! cho anh cơ hội làm bạn trai em có được không ? "

_'' em ....em ...." - thế là vụt chạy

Hì , tôi khi ấy là vậy đấy , mang chút ngại ngùng , e thẹn của đứa con gái 18 ...Thích yêu lắm chứ , thích có bạn trai như bao bạn bè lắm chứ nhưng lại không vượt qua nổi bản thân ...hể gặp con trai là như rùa con trốn vào mai để lẫn tránh ...cứ thế này thì chả bik khi nào có được 1 tình yêu - con bạn của tôi vẫn hay bảo tôi thế .

Sinh ra trong 1 gia đình thuộc tỉ số ít người ( GDVH ) tôi lại là cô con gái độc nhất của gia đình nên lúc nào cũng được Mẹ tôi yêu thương chăm sóc ..

_'' Mẹ ạ , không biết anh họ có bạn gái chưa mẹ nhỉ ? "

_'' không đâu , anh họ cũng giống như mày , dễ gì quen bạn gái ..."

..Ơ hay , Mẹ nghĩ con gái mẹ kém thế cơ à ? con cũng có lần được người ta tỏ tình ý chứ - tôi thầm nghĩ ..:Nottalkin:

Trong mắt mẹ tôi , tôi còn nhỏ bé , ngây thơ và ngốc xít lắm , tôi rất vui vì cách nhìn đơn thuần của mẹ tôi ngày đó ...Hì :Kiss: Yêu Mẹ lắm cơ ...

-------

Mọi chuyện có lẽ sẽ đơn giản như thế đấy cho đến 1 hôm - ngày cúng mộ ngoại

_'' Ngoại ơi ngoại , con đả 18 rồi đấy , ngoại cho con 1 tình yêu thật đẹp ngoại nhé , con muốn yêu thương ai đó và được ai đó yêu thương ngoại ạ ..."

...:p Có đứa cháu nào mà dã man đến thế không cơ chứ ? ngày thanh minh , đi cúng ngoại mà không hỏi thăm ngoại tí nào , chỉ biết cầu khấn những điều linh tinh , nhảm nhí ...

Thế rồi buổi cúng ngoại cũng hoàn tất trước 7h tối ngày hôm đó ...

Ngày ấy tôi còn con nít lắm , vội cúng ngoại xong là chạy ù vào tiệm net quen thuộc để chat chit ..- chat là gì ? chit là gì ? thật ra cũng chả biết định nghĩ cụm từ ấy , tôi chỉ biết là lên chat có rất nhiều bạn bè , nói đủ thứ chuyện nào trên trời dưới đất ...

_'' trể rồi ....sao mạng rớt hoài thế ? không vào được đây này ..." - tôi phàn nàn người quản lý tiệm net ..

_'' từ từ ...để anh xem lại tí nào ..."

..Tôi lườm nửa mắt phát bực vì sự chậm trể , hôm nay tôi có hẹn với con bạn 7h onl ...mãi cúng ngoại giờ mới xong thì gặp cái mạng " cùi bắp " ...Tôi đập bàn phím rầm rầm ...quay sang người quản lý , tôi bảo :

_'' thôi đổi máy , không ngồi máy này nửa ..." giọng tôi hầm hầm

_'' máy nào cũng như nhau thôi , mà nếu em muốn đổi ? ..thôi được ..em sang đây ..." - tên quản lý kéo 1 cái ghế ở cuối phòng ...kề bên là 3 thằng con trai có vẻ nham nhở ...Nhưng thôi , có máy thì tốt rồi ...tôi chạy ù qua đấy ..

..Được chừng 3 phút ...

_'' Quản lý ...lại ko vào được yahoo rồi đây này ..." - vừa nói tôi vừa đập bàn phím lần nửa ..

Quản lý vội chạy ngay đến bên tôi chỉnh chỉnh cái gì ấy ...tôi thở dài mệt mõi ...

Chợt bất giác ..ai đó đang nhìn lén tôi ? ...

Quay sang hướng có linh cảm xấu ...:Surprise: thật ra hắn không nhìn lén mà là nhìn thẳng thắng ...

..xì , nhìn gì chứ ? điên khùng ...- tôi vội nghĩ ...

_'' thôi em không ngồi máy này nửa ..em trở về máy ban nãy ..."

Tôi chạy nhanh về cái máy ban đầu 1 phần vì thời gian gấp rút cũng 1 phần vì ngại ngồi kề cái tên con trai không đáng mến kia ...

...À ..cuối cùng thì yahoo đả vào được rồi ...

ý ? ..:Thinking: có ai đó ép nick tôi ? nhưng sao lại thế ? tôi đâu có vào room chat bao giờ ? ...Vội đánh nhanh dòng chử :

_'' ai vậy ? "

_'' anh chứ ai ? "

...phát bực vì câu trả lời không đầu không đuôi , tôi nói tiếp

_'' vô duyên , sao biết nick tôi mà ép ? không nói thì thôi đừng chat " ..

_'' em tên gì vậy ? cho anh làm quen được không ? "

_'' không , anh nói lý do biết nick em đi đả rồi thì em nói tên cho anh biết .."- cách xưng hô lúc này dịu dàng lại 1 tí ...hì con gái mà ...nóng quá nổi mụn ..:Laughing:

_'' em hung dữ quá , đập máy hoài ..."

:rolleyes: à há ...có lẽ tôi đả đoán ra tên khốn kiếp ấy ...

_'' à em biết rồi ..."

_'' biết rồi thì cho xin cái tên đi nào .."

_'' em tên Trâm ..còn anh ? .."- nói xạo đấy thôi , ai đời ko quen biết lại khai tên thật ...

_'' anh tên Nam .....à em bao nhiêu tuổi rồi ? có bạn trai chưa ? "

không hiểu tại sao những câu hỏi mở đầu của những chàng trai đều là phải thế ...:Sigh: thôi kệ ..cứ trả lời cho qua chuyện ..

_'' em 18 tuổi ..chưa có bạn trai ..."

_'' thế cho anh số phone nhé ...mai anh gọi cho em .."...

_'' òh ...92418x ..."

Cuộc trò chuyện ngắn củn và lơ là thế đấy , tối đó tôi trở về nhà và quên hẳn đi chuyện của hôm nay ...nào ngờ ...

_'' alo ..ai zạ ? "

_'' anh nè , Nam nè ..."

hết hồn ...bất ngờ ..lẫn run sợ ...( gọi điện thoại thiệt cơ à ? ) tôi không nghĩ anh ấy sẽ làm thế ..

_'' đi ăn sáng nhá ..."

...Thế là chúng tôi ra đến địa điểm của cuộc hẹn ...

----> thế là chúng tôi quen nhau như thế đấy ..không hiểu vì sao ? là do duyên cớ gì ? ...hix ..chả lẽ là ngoại dẫn lối ? nhớ đến lời cầu nguyện ...tôi vẫn còn thấy thiêng ghê lắm ..

Nụ hôn chúng tôi trao nhau là sau 5 ngày quen biết ...

Có lẽ mọi người cho là quá nhanh hay ...con nít quỹ ...:Worried: nhưng chính tôi còn không hiểu vì sao mình dám hành động điều ấy bởi ngày thường tôi vẫn rất nhút nhát lắm cơ mà ...

_'' anh bệnh rồi nè ..." - lời nói kèm theo những tiếng ho sặc sụa ..

_'' thế thì mua thuốc uống ..."

_'' không ! em hôn 1 cái thì khỏi ..." - anh chu cái mỏ ra ...nhìn mà ngượng ..

_'' thôi , xạo ...." - mặt tôi đỏ bừng và nóng ấm ..

Thật ra mà nói tôi chả biết hôn là gì ...xem phim cứ thấy 2 cái mồm dính vào nhau thì coi như đả hôn ..mà nhìn kỉ thì hình như mồm họ làm cái gì đó ....Thế là tôi suy đoán ...có trò chơi trong ấy ....:Sad: ..tôi thì chả biết phải chơi trò đó như thế nào ...bạn bè tôi ai cũng biết ...nó bảo hay lắm , thích lắm ..bảo tôi thử ...nhưng đến tận bây giờ tôi vẫn chưa dám ...

_'' em cứ nhắm mắt lại ...quay sang anh đi ..ko cần em làm gì hết .." :Sick:

có lẽ anh ấy biết tôi " gà mờ " bèn mở ra lối thoát ...

_'' uhm ..."

..Thế là tôi nghe theo ...im lặng ..nhắm tịt mắt ...tay nắm chặt ...run run ..và vui sướng .....

Có cái gì đó ..chạm rồi ...nó chạm vào môi tôi , mềm lắm , dịu dàng lắm ...chạm từ môi trên đến môi dưới , rồi chạm vào răng , vào lưỡi ...:Worried: ...hix ..sao hôn nhau lại ghê gớm thế ? sao bẩn thế ? về nhà phải súc miệng thật sạch - tôi thầm nghĩ ...

---( còn viết tiếp )