Nếu ví tình yêu như 1 liều thuốc, chắc có lẽ em đã uống quá nhiều thuốc độc đến độ mỗi khi nghe 1 lời hứa hẹn, đầu em sẽ bật ra "Khi nào thành sự thật em sẽ tin anh". Em có muốn yêu không? Có chứ! Nhưng có phải là anh không? Em không biết. Trái tim em bớt mơ mộng vào chuyện viễn vông, những câu nói xa rời thực tế.

Em đã có thể đã trách móc anh đôi chút khi anh nói "rồi em sẽ tìm được người phù hợp" sau 1 câu nói bâng quơ là ta sẽ gặp nhau, nhưng không em chỉ mỉm cười rồi lẳng lặng rời khỏi anh. Sự nhẹ nhàng đó thoải mái đến lạ lùng, dưỡng như em đã có thể buông bỏ 1 mối quan hệ người khác dễ dàng hơn so với những năm về trước. Em cứ xem những mối quan hệ đến rồi đi như chuyện hiển nhiên nên xảy ra như thế, không cố chấp hỏi bản thân vì sao lại như vậy chỉ đơn giản chấp nhận "Ừ chắc nên vậy".

cặp vợ chồng châu á có một cuộc cãi vã - bạn gái buồn hình ảnh sẵn có, bức ảnh & hình ảnh trả phí bản quyền một lần

Nếu được chọn em của những năm về trước và ở hiện tại những đặc điểm gì em sẽ bảo, em thích tính dễ chấp nhận ở hiện tại và cô gái tràn đầy niềm tin của những năm trước. Em có yêu bản thân ở hiện tại không, có chứ, yêu nhiều là đằng khác. Thời gian hữu hạn quá, em không có phép bản thân phí phạm vào bất kỳ 1 ai không muốn ở lại bên cạnh mình nữa.