Biết rằng trên đời này mọi chuyện diễn ra không có gì là hoàn toàn tuyệt đối cả. Nhưng mình lấy kinh nghiệm từng trải của mình ra để có thể nhận định được một điều chính là khi người ta yêu thương bạn thật lòng thì chắc chắn sẽ hết lòng chung thủy với tình cảm giữa hai người. Toàn tâm toàn ý với người bên cạnh, tất cả sẽ những điều khiến bạn cảm thấy không an tâm sẽ không xuất hiện, không bao giờ để bạn cảm thấy ghen tị với các cặp tình nhân nào ở ngoài, không bao giờ để người bên cạnh nghi ngờ về tình cảm của bạn, luôn cho đối phương cảm giác mình là người đặc biệt trên thế gian này. Luôn bên cạnh bạn dù có khó khăn hay ốm đau. Chỉ cần là yêu thương thật lòng vấn đề có khó cách mấy thì cũng sẽ cùng nhau vượt qua chứ không bỏ rơi nhau. Hãy học cách cùng nhau chia sẻ và cảm thông cho nhau, nói ra thì sẽ hiểu được nhau nhiều hơn, sống bằng cái tâm, đối với nhau bằng sự chân thành thì chắc chắn sẽ nhận lại được chân thành, hiểu được tấm chân tình của người bên cạnh mình. sự đối xử hết lòng sẽ dễ dàng đón nhận được tình yêu thương. Vì khi bản thân học được cách cho đi không nghĩ ngợi thì chắc chắn một ngày chúng ta sẽ được nhận lại được nhiều hơn những gì chúng ta đang có.