Có lúc chúng ta không thể hiểu được bản thân của mình đang muốn gì đang làm gì . Chuyện là mấy nay không hiểu sao bạn người yêu cũ của mình lại nhắn tin lại. Mặc dù cậu ấy đã có gia đình nhưng đối với cậu ấy tôi vẫn là người yêu cậu ấy không bao giờ quên. 

Ngày xưa mình và cậu ấy quen nhau năm 16 tuổi, những năm tháng tươi đẹp nhất của tuổi học trò, thời gian đầu có rất nhiều điều tốt đẹp, nhưng dần dần càng lớn người ấy và mình có nhiều chuyện dần xa cách nhau cuối cùng chọn cách chia tay để cả hai có thể hiểu nhau hơn. Cậu ấy sau này cũng đã có người yêu mới nhưng sau này nghe bảo không hợp nên đã chia tay. Dần sau này không hiểu mấy ngày tết đợt này cậu ấy có chuyện buồn gì nhắn tin cho mình rất nhiều, chia sẻ có hỏi thăm có tìm hiểu cuộc sống của mình cũng có. 

Tại mình cũng có gia đình rồi nên những chuyện này mình cũng chẳng suy nghĩ gì, cho đến hôm qua cậu ấy hỏi "Minh có thấy hạnh phúc với cuộc hôn nhân này không?" làm mình chột dạ, vì có thể mình được đầy đủ nhưng so về tình cảm thì có vẻ cậu ấy lại là người đối xử tốt hơn với mình. Liệu hỏi vậy cậu ấy có ý gì với mình không ạ?