Chào mọi người! Một thời gian dài lắm rồi không đăng bài. Hôm nay vì trong một đêm tĩnh lặng, nghĩ lại một số chuyện đã qua và cách giải quyết cho những gì đang xảy ra hơi bế tắc chút đây ạ :-?

Tháng 1 vừa rồi thì em có tự thưởng mình một chuyến du hí solo trip (du lịch một mình). Em đi Đà Nẵng ạ và ở đây em có gặp 1 anh. Đúng như tiêu đề là đánh bắt xa bờ dù đây không phải là mục đích để em đi du lịch một mình đâu nhé! Tính em thích một mình sau khi chia tay cuộc tình hơn 4 năm :P Anh này bờ không phải ở Đà Nẵng (vốn đã xa) mà lại còn đang là Việt Kiều bên Mỹ. Tụi em gặp nhau ở trong 1 bar nhỏ nhạc sống ở ĐN (Bar lành mạnh nghen, tới chỉ uống vs nghe nhạc thôi ạ) rồi sau đó có giữ liên lạc.

Hồi ảnh ở Việt Nam thì liên lạc ít còn sang bển thì lại siêng gọi. Sau 3 tháng từ ngày gặp mặt duy nhất thì gọi khá thường xuyên. ha ha Hôm đầu gọi cũng thú thực với em là "like" em. Kêu anh thích nghe giọng em với thích rồi thi thoảng kêu nhớ rồi anh gọi

Có một hôm thấy tò mò, em bày đặt đi xem bài Tarrot thì kêu là ảnh này chỉ thả thính em thôi, chứ cũng ko có ý định gì cả. Em thì thú thực cũng hơi mê tín và nghĩ khoảng cách địa lý vầy cũng xa nên em cũng gọi là có thính lại cho nó vui chứ nghĩ xa thế ko nên cơm cháo gì! Dù trước có ý định đi du học thật (nên có ý nghĩ xa xôi :P) nhưng vì ba má cản quá nên ko đi nữa.

Đến đây thì em muốn hỏi mọi người nếu là em thì sẽ có xu hướng nghĩ tới hướng giải quyết nào cho mối quan hệ này? Nói cách khác là nghĩ cái kết cho câu chuyện trên! :))))

Chúc cả nhà một ngày vui vẻ! :D