Gửi anh . Ba của con em !

Sự nhẫn nhịn trong e bấy lâu nay không còn nữa . giờ e như con thú bị mắc bẫy vậy . Muốn gào thét dùng sức mạnh để lao tới cắn xé cái người bẫy em .

Hôm này là 27w e mang thai đứa con của anh . đứa con bé bỏng tội nghiệp non nớt còn chưa chào đời mà đã nhận nhiều sự bất hạnh .

E tự hỏi tại sao nếu anh không yêu tại sao a lại sống như vậy với em . bất kể mưa gió hàng ngày anh vẫn đưa đón em đi học . k ngại khó , khổ để giúp gđ e những việc lặt vặt . Tại sao tại sao hả anh . Gía như a có thể trả lời em được

Từ những ngày a nói a k thể làm được k thể ra được và a ko xứng đáng làm 1 người cha em đã hiểu bên anh còn có 1 người con gái khác . Người đó chắc chắn là người anh yêu nhất trên đời kể cả khi a biết e mang thai con anh .

Mình đã k đến được với nhau em xin anh hãy để mẹ con em được sống trong yên bình , a làm ơn nói với những người thân xung quanh anh , và cả con người đó làm ơn đừng làm phiền e nữa. A đã không bảo vệ được tình yêu của em và anh thì ít nhất a cũng phải bảo vệ con anh khỏi bao nhiêu nỗi bất hạnh khác chứ . E ko cần a nhận con cũng k cần a phải cấp dưỡng để nuôi con . Khi e viết những dòng này là mắt em bắt đầu cay cay , cũng muốn khóc lắm nhưng e không thể . vì khi e khóc con sẽ cảm nhận được vì e biết mỗi lần e khóc Juju ( bdanh của con ) thường huých nhẹ vào bụng mẹ rồi sau đó nằm im như nghe mẹ khóc vậy . Lúc đó e thương con lắm , mà nghĩ thỳ hận anh vô cùng . Không biết a nói với mọi người về em như thế nào . Mà Ba anh lại nói em vu khống cho anh bắt anh phải cưới em phải nhận con . Và người đó nói em là đồ xấu xa . Trước giờ em sống như thế nào thì chắc a phải biết phải hiểu , vì lúc nào a cũng nói a yêu và hiểu bx nhất mà . Nhớ lại những ngày tháng yêu nhau chỉ 1 – 2 câu giận hờn vu vơ anh lại trốn trường ra nhà có những hôm mưa gió chỉ để nói Ox xin lỗi Bx .

E chẳng muốn nhắc lại những quá khứ đó nữa bởi nó đau lắm khi a ra đi những giọt nước mắt a để lại khi tựa vào vai em để khóc khi chúng ta sắp phải xa nhau . E không sao hiểu được đó là những giọt nước mắt gì nữa . Mãi trong e vẫn là câu hỏi và k có câu trả lời .

Mình không đến được với nhau thì đừng làm đau nhau đó là lời anh nói . vậy mà a lại để ng ta nói em như vậy . đó k phải lần thứ 1 cô ta nói chuyện với em . E biết anh không về nhà nhưng sống với cô ấy bên ngoài và hiện giờ 2 người đang hạnh phúc bên nhau thì a mới dám thách thức bố mẹ e cho dù anh có ra khỏi ngành đi chăng nữa anh cũng không sợ , A bạc lắm a biết không , bao ngày tháng bữa cơm nuôi a khi a học ngoài này . quà cáp tiền xe đưa anh ra sân bay mẹ cũng trả cho a hết hi vọng a sẽ là 1 thằng con rể tốt . Đáp lại cái tốt của bố mẹ là sự bạc bẽo vô ơn khi anh chối bỏ sinh linh và con để cho Ba anh , cô ấy xúc phạm e nữa .

Nếu vô tình a có đọc được những dòng này thì xin anh xin cô ấy hãy để mẹ con em yên . đừng đụng trạm gì đến cuộc sống của 2 mẹ con e nữa , E sẽ cố gắng sống tốt để nuôi con , bù đắp cho con những gì có thể . Nếu không vì con em đã làm 1 bản án để kết thúc cuộc đời của anh rồi anh biết không . Bao nhiêu cay đắng tủi nhục em đã nếm e chỉ ước sống 1 cuộc sống bình thường , đúng nghĩa không phải trốn tránh khi mang thai . muốn là 1 bà bầu được chồng chăm sóc .

Xin anh hãy để mẹ con em được bình yên

5533 gửi 3344 ( Ox T )