Gửi anh,người iu và có thể là người chồng tương lai của em.

Anh ah,bây giờ là 1g đêm rồi. Em buồn ngủ lắm nhưng em kô thể nào ngủ được dù em đã nằm thẳng chân trên một chiếc giường rất êm ái và ấm áp mặc cho nhiệt độ bên ngoài là 18. Lí do duy nhất có thể khiến em thao thức và kô ngần ngại viết những cảm nghĩ thầm kín này đó là Anh (em kô có thói quen chia sẻ cảm xúc cho mọi người).

Em kô biết Anh là ai,đã từng gặp em hay chưa? Em cũng kô biết Anh ở đâu? Đẹp hay xấu? Da trắng hay da đen? (Mặc dù trước đây em cũng hay nghĩ về Anh sẽ như thế nào)... Nhưng bây giờ những cái đấy kô fải là ưu tiên nữa Anh ah. Anh biết kô? Em chỉ còn vài mùa xuân nữa thôi là chính thức bước vào hàng ngũ U30,mà theo cách nói của mọi người xưa xưa thế hệ ông bà là em sắp thành "bà cô" nếu như em cứ tiếp tục rong chơi và đi về sớm hôm một mình thế này
. Em nói là "bà cô" thế thôi nhưng Anh cũng đừng lo lắng quá nhé,tuy em kô còn trẻ trung mới lớn như các em teen ngoài kia nhưng em cũng kô phải khô héo cằn cỗi như các chị ngoài U30 (em chỉ mới sắp thôi :)),mà nói theo cách ở nhà em là độ tuổi rất thích hợp để em có thể "bỏ nhà theo trai một cách hợp pháp". Em tin chắc là Anh cũng sẽ nghĩ như thế vì ở tuổi này em có thể gọi là đã chính chắn trong suy nghĩ và tất cả mọi việc em làm. Quan trọng hơn là em có sự quyến rũ,đằm thắm,ĐÀN BÀ,...mà em tin chắc Anh chẳng thể nào tìm được ở các em teen mà Anh thường phải quay ngoắt nhìn với ánh mắt "diều hâu" mỗi khi các em ấy lướt ngang.

Khoan đã,Anh đừng vội cười khi trong đầu Anh xuất hiện suy nghĩ "nếu em được như thế thì bây giờ em đang ngủ ngon trong vòng tay ấm áp của người khác chứ kô phải trăn trở thao thức tìm Anh" đúng không? Uh,thì cũng đúng nhưng chỉ một phần Anh ah. Mặc dù nhìu người nói em sắp thành "bà cô" nhưng em kô nghĩ vậy,em còn trẻ trung và đầy sức sống để em có thể thoải mái vui chơi ít lâu nữa. Nhưng anh biết kô,em có một lí do rất quan trọng để em dù luôn mặc kệ những gì người ta nói phải thay đổi đó chính là Bà Ngoại em_người mà em vô cùng yêu quý. Ngoại em lớn tuổi rồi,lại hay bệnh và rất yếu thế mà mỗi lần gặp em lúc nào cũng chỉ nói "lấy chồng đi" mặc dù lúc trước khi còn khỏe Ngoại em thỉnh thoảng giận lên khi em kô chịu nghe lời là "có chó mới lấy mày" Vì Ngoại em đã chăm sóc nuôi nấng em ngay từ những ngày còn thơ ấu nên em thương Ngoại em lắm). Vậy mà giờ đây hàng ngày nhìn Ngoại em bị bệnh,lẫn thẩn lúc nhớ lúc không mà mỗi lần tỉnh táo đều nói em một điêu rất đơn giản thế mà đối với em nó lại là một nhiêm vụ khó khăn đó là "lấy chồng đi". Nghe điều này em có cảm giác như đó mong muốn duy nhất Ngoại muốn em làm để báo hiếu cho Ngoại. Anh ah,chính vì vậy mà em mới viết những dòng này gửi đến Anh mặc dù thật lòng em còn ham chơi lắm. Em kô biết Anh đang ở đâu,làm gì,như thế nào,... nhưng em mong rằng nếu Anh đọc được thì hãy mau xuất hiện và giúp em làm cho Ngoại em vui và khỏe hơn được kô Anh? Được thế thì em rất cảm kích Anh đấy.

Ah mà em quên,này giờ em chỉ mới nói về mong muốn của em thôi mà quên nói về em thì sao Anh biết em là người thế nào mà dám xuất hiện đúng kô ah? Em quên đấy,đôi khi em hay đãng trí (chỉ thỉnh thoảng thôi nên đừng lo nha) nhưng chỉ là em vô tư quá chứ kô phải là vô tâm đâu Anh ah

Anh ah,Anh có thích có cảm tình với một cô gái xinh kô? Hi,em hỏi thế thôi chứ em thừa biết câu trả lời sẽ là "Anh kô quan trọng bề ngoài" đúng kô? Nói thế thôi chứ em biết Anh sẽ rất tự hào và hãnh diện khi đi bên cạnh mình là một cô gái xinh đẹp. Em thì cũng kô biết có xinh theo đúng tiêu chuẩn của Anh kô (thật ra là cũng kô xinh đâu :(( ) nhưng em biết chăm sóc bản thân,em thích mặc đồ đẹp nè,em biết chịu khó tìm hiểu thêm,...nên Anh yên tâm là nếu cùng em đi ra ngoài thì Anh sẽ kô phải bao giờ phải cau mày hay ngạc nhiên vì những bộ quần áo của em đâu. Vậy nên sau này Anh hãy dẫn em theo những khi có thể nhé . Thật lòng em rất thích được đi chơi ăn uống cùng Anh nhưng em biết thời buổi khó khăn như hiện nay ra ngoài nhiều thì có khi cuối tháng Anh sẽ mì gói trừ cơm...mà em lại kô muốn Anh như thế nên em nhất định sẽ hùn với Anh nhé (mình chia 3/7 được kô Anh) ngoại trừ những khoản nho nhỏ. Hoặc là nếu như hết xiền em cũng ko ngại cùng Anh uống tra đá lề đường và ngồi công viên ăn bắp đâu

Ở nhà Ngoại em vẫn hay nói là con gái phải biết nấu ăn,thêu thùa may vá thì sau này mới chăm sóc tốt cho gia đình. Anh ah,thật tình em kô chắc em có thể đảm đang khéo léo như Ngoại em hay kô nhưng em hứa sau này khi Anh là ban trai em thỉnh thoảng em sẽ cố gắng nấu cho Anh cái gì đó thật ngon nếu Anh muốn lâu lâu mình thay đổi không gian hẹn hò một chút (em rất dễ thương đúng kô ^^). Em kô chắc là sẽ ngon như ở nhà hàng với những món ăn được nấu từ những đầu bếp nổi tiếng nhưng em chắc đó sẽ là món ăn chứa đựng thật nhìu tình cảm em dành cho Anh,vì thế nếu kô ngon Anh cũng đừng chê mà hãy động viên em thêm nhé. Em rất thích chăm sóc Anh nên nhất định e sẽ cố gắng,biết đâu sau này sau giờ tan sở Anh sẽ chạy thật nhanh về với em cùng những món ăn em chuẩn bị mà kô thèm lê la quán nhậu như thời độc thân đâu. Hihi

Em cũng lãng mạn tình cảm lắm đấy,thế nên sau này Anh đừng ngạc nhiên nếu thỉnh thoảng Anh lại nhận được những món quà nhỏ như bài hát qua tổng đài,bữa cơm bất ngờ hoặc đơn giản nhất là e sẽ chạy xe đón Anh về sau giờ làm. Anh sẽ thích như thế chứ? Ah còn nữa,vì em rất tình cảm nên ngoài việc quan tâm Anh ra thì em cũng sẽ quan tâm đến gia đình Anh nữa. Thỉnh thoảng nếu Anh có bận việc thì em sẽ thay Anh cùng đi siêu thị với bác gái,hoặc sẽ cùng chia sẻ nhỏ to tâm sự nếu Anh có em gái. Vậy nên Anh nhất định kô được ganh tỵ khi thấy vì sao mẹ Anh và gia đình Anh lại thương em như thế nghe chưa ^^

Ngoài ra là bạn trai của em thì Anh sẽ có thêm 2 đứa em gái rất dễ thương của em,bọn nó hay nghịch xíu thôi nhưng ngoan lắm. Thêm nữa ba mẹ em rât dễ chịu,nhà em kô có con trai nên chắc chắn ba em sẽ rất thích Anh đó. Anh nhớ tập đánh cờ tướng nhé,ba em thích món này nên nhất định ba em sẽ rủ Anh cùng chơi. Anh đừng lo,ba em nhất định sẽ chỉ thêm cho Anh nếu Anh chơi kém còn ngược lại Anh giả bộ thua cho ba em vui nhé. Hihi

Anh ah,tạm thời em chỉ nói thế thôi,Anh mà muốn biết thêm nữa thì hãy mau xuất hiện và gặp em nha. Em kô muốn giao thừa này fải xem bắn pháo bông qua màn hình tv và ngày đầu năm sẽ được thêm phong bao đỏ của Ngoại vì em đã tìm được cho Ngoại một cháu rể tương lai _ là Anh đó ^^