Các anh các chị đi trước tư vấn cho em với

Em năm nay 23 tuổi, em có người yêu hơn nửa năm rồi, chúng em yêu xa, anh hơn em 17 tuổi. Chưa có gia đình và đang là giám đốc điều hành công ty nhiều chi nhánh trên quốc gia.

Lúc đầu anh theo đuổi em, 2-3 ngày nhắn tin hỏi thăm. Sau đó khi em nhận lời yêu rồi thì ít quan tâm hơn, em giận, em dỗi, tự mình em chịu. Bạn em bảo, ở tuổi đó, người ta không có thời gian để mà vuốt ve dỗ dành em đâu.

Lúc đầu khi em giận dỗi thì em im luôn, ko thèm quan tâm hỏi han gì hết, lâu lâu thì suy nghĩ lung tung anh có người này người khác, bắt đầu tự kỷ, nhắn tin nói anh là em biết anh có nhiều người, ko dành thời gian cho em

Anh toàn trả lời là ko có ai hết, chỉ có mình em. bảo em lo học đi, còn ảnh làm việc chăm chỉ, cuối năm em ra trường rồi thì qua đó làm cho cty của anh. Thật ra lúc đầu em quen anh cũng có lý do nhưng sau đó em yêu anh ấy lúc nào không hay.

Nhưng em luôn có linh cảm là ảnh có người khác. Anh đối xử rất tốt với nhân viên, nhưng về mặt bạn gái. Anh rất khó tính, không cho em đi bar ( em cũng không thích đi nên ko có ý kiến). Em nói chuyện với bạn thì anh bảo em có tình ý với người đó. Bạn đó rất thân vs em và rất giỏi nên em kể cho ảnh nghe về bạn em.

Khi anh về Vn phỏng vấn nhân viên qua đó làm việc, ở cạnh em nhiều ngày nhưng đúng ngày Valentine thì sáng nt, còn tối im re ko thấy đâu cả. => 90% là có vấn đề.

Những thứ anh không thích thì em không được ăn. Anh hỏi em là: Can I marry you? Nhưng em nghĩ chắc chỉ là nói đùa thôi.

Hôm nọ em phát hiện cty anh có 1 chị người Việt ( Alice) hơn em 2 tuổi mới qua làm việc, chị ấy đẹp và giỏi, lại sinh ngày 14/2. Trước đó, anh có bảo em không biết tặng quà gì cho nhân viên mới. Em nói là tặng quà handmade đi. Anh ấy nói vậy em đặt giùm anh ấy đi. Nên em ghen, nghĩ là hôm đó anh dành tgian cho chị ấy.

Thế là em vào FB, hỏi chị ấy, trong lúc mất bình tĩnh, em nói chị ấy có thích món quà đó không?

Hôm sau em ko nhịn được, nói với anh ấy, cô ấy là ai? Anh bảo là nhân viên mới qua training( năm nay anh ấy sẽ mở công ty ở VN),

Anh nói: " Vậy vấn đề là gì? Em không tin anh? Vậy anh mở Văn phòng ở VN làm gì? Vậy là anh phải đợi em học xong? Anh đã nói với em rồi, em không tin thì qua đây xem cuộc sống của anh, lúc đó em nói là em lo học em không chịu qua. Bây giờ Alice đi hỏi khắp công ty em là ai, hỏi luôn chị Mary giám đốc chi nhánh Singapore vì em đề cập tới người đó. Người ta ngạc nhiên không biết em là ai. Rồi bây giờ người ta nghĩ anh là người không ra gì. Nếu em muốn biết về mảng thị trường Vn thì sắp tới anh sẽ ra Hà Nội tuyển thêm người nữa. Anh không thích đem chuyện cá nhân của mình nói cho công ty biết."

Em nói em xin lỗi, sẽ không làm vậy nữa.

Sau đó thì chắc là chị kia nói vs ảnh về em, nên chị ấy biết tên em. Rồi nói luôn cả việc món quà

Anh giân lắm, nói vs em là:

" Em có cần phải đi nói với Alice là em đặt món quà đó không? Tại sao em làm cho mình trở nên nhỏ nhen vậy?

Nếu anh lừa dối em thì anh tự đi mua rồi, nghĩ em là bạn gái nên mới kêu em làm quà mới cho nhân viên. Anh nói với cô ấy là món quà chào đón nhân viên mới. Bây giờ người ta nghĩ anh gạt họ. Muốn nghỉ việc. Em hài lòng chưa? Để anh đưa danh sách nhân viên cho em, rồi em đi tặng hết nha, rồi em nói vs họ là do em tặng. Em không muốn làm việc cho anh cũng không sao nhưng đừng đi phá công ty anh, phá danh tiếng của anh"

Lúc đó em bức xúc lắm, chỉ có 1 nhân viên như vậy thôi mà anh làm um sùm lên. Nên em nói vậy anh muốn em làm gì

Anh bảo muốn em đừng nói chuyện vs chị Alice và nhân viên cty anh nữa. Em không giúp gì được cho anh, toàn làm khó anh không.

Bây giờ chị ấy đòi nghỉ việc rồi, em đi tìm nhân viên mới cho ảnh đi. Cho em 1 tuần, người này anh pv trong 34 người, 3 tháng mới tìm ra. Giờ ngta đòi nghỉ, em hạnh phúc chưa?

=> Tại sao có 1 món quà thôi mà đòi nghỉ, hay là 2 người có gì chị đó mới làm ầm lên??

Em ức quá nên nói: Vậy giờ anh muốn em đi ra khỏi cuộc đời anh chứ gì?

Anh nói: Em mong chuyện này lắm đúng không? Thằng bạn em nó bảo em làm chuyện này đúng không? Em đang ở đâu? Nay là chủ nhật, nó đang kế bên em chứ gì? giờ em làm theo lời đó rồi, anh thua rồi

Em giải thích là ko có gì giữa em và bạn em. Ảnh nói em đi tìm nhân viên cho ảnh đi, ảnh buồn em rồi, mệt rồi ko nói nữa

Sau đó em xin lỗi, ảnh im, em mới xuống nước, nói là, em sẽ ngoan, sẽ ko vậy nữa, em ko muốn mất ảnh, đừng giận em nữa.

Ảnh nói ảnh sẽ hết giận, hi vọng em đừng có làm vậy nữa, lo học rồi cho ảnh coi kết quả đi, ảnh quan tâm cái đó.

Xong rồi 3 ngày ko nc vs nhau luôn. Bạn em nói em sai , nên làm lành trước. Nên em cũng nt hỏi thăm, thì ảnh báo cáo là ảnh đang ở ngoài biển training lái thuyền. nói em ngủ ngon, lúc nào cũng thương em

Vậy mà 2 ngày sau, lại nt hỏi em là : em sao rồi. Rồi hỏi: có tin mới gì từ nhân viên của ảnh không?

Em nói có GD cty kia cho em đi thực tập thì ảnh lại hỏi: Sao người đó lại giúp em?

Em nói em hứa ko làm phiền nhân viên của anh nữa nên anh khỏi lo. Ảnh nói anh ko lo.

Sau đó em buồn quá, rơi vào trạng thái tự kỷ, hỏi ảnh còn giận em không? Em cảm giác là em dần dần mất ảnh rồi.

Anh trả lời là đang trên tàu đi đến nơi công tác. Em nói ảnh bảo trọng, ảnh ko thèm trả lời luôn.

Vậy em phải làm gì bây giờ? mọi người nghĩ ảnh có người khác không? Em phải làm sao để ảnh thôi giận và thương em hơn? :( tính em nóng lắm, em đã kìm chế rồi mà nó vẫn xảy ra :((