Em chào các anh chị, e đang rối quá, mong các anh chị cho e lời khuyên...

E với bạn trai yêu nhau gần 2 năm rồi, bạn trai e sinh 84, em 88. Tụi e dự định cuối năm sau sẽ cưới.

2/9 vừa rồi, bạn trai e về thưa chuyện với gia đình xin phép cưới. Nhưng 2 bác lại không đồng ý, với lý do là e là người Nam, (bạn e là trai Bắc) và khác nhau về văn hóa vùng miền...

Bản thân e, nếu cưới nhau, e chấp nhận ra Bắc làm dâu, chấp nhận thay đổi cuộc sống...

Anh ấy thời gian này mệt mỏi và khổ tâm lắm. Anh ấy nói nếu như bắt e chờ, lỡ sau này không cưới e thì sẽ có tội lớn. Nhưng chia tay thì không thể, vì chẳng có lý do nào cả... Anh không biết làm cách nào để dung hòa, để thuyết phục ba mẹ. Mà ba mẹ anh lại có tính bảo thủ.... Anh ấy vẫn khẳng định là yêu em, và không muốn mất em.. Mà cũng không thể mất anh ấy được... :(

Em tin anh ấy, nhưng chỉ sợ anh bị ba mẹ tác động rồi lung lay, thời gian và khoảng cách sẽ làm tụi e ngày càng xa nhau hơn...

Trước đó, khi về ra mắt, thì thấy rất ổn, 2 bác vui vẻ, và có vẻ quý e lắm. Điều đó làm e rất vui, rất mừng. Nhưng giờ lại không đồng ý... E thật không hiểu được, không biết có còn lý do nào hay không??..

Tình hình lúc này khá căng, e không biết phải làm thế nào.. Có nên tiếp tục hay không? Có hy vọng gì về sự thay đổi của 2 bác ko?? Nếu e chờ đợi và cố gắng, liệu có được kết quả ko? Hay chỉ là công dã tráng mà thôi???

Mong các anh chị ở ngoài sáng suốt, cho e lời khuyên với :(

Em cảm ơn các anh chị nhiều. Chúc anh chị có ngày làm việc hiệu quá nhé! :)