Các anh chị ơi. Em đang có chuyện “rắc” bùn và cần tâm sự với mọi người. Chuyện là em và anh ấy đã quen nhau được gần 1 năm roài. Em năm nay 25 tuổi anh ấy thì gần 30. Hai người có công việc ổn định em làm kế toán còn anh ấy làm IT. Nói chung anh ấy là người giỏi dang và luôn biết vươn lên. Chúng em quen nhau hạnh phúc lắm ít khi cãi nhau hay bất đồng. Cho đến một ngày em phát hiện anh trêu ghẹo và có nhắn tin cho cô gái khác hồi trước tết và kể từ đó là em kiểm soát mọi thứ của anh ấy từ avata facebook cho tới yahoo và điện thoại luôn. Nói chung cái tay em lúc nào cũng cầm cái đt của anh ấy khi 2 đứa đi chơi. Một chuyện nữa là gia đình anh rất thích em, họ nói em chịu khó siêng năng lại nhanh nhẹn ai lấy được em thì có phước vì vậy mẹ anh quyết tâm ép anh phải cưới em (màh em cũng thích cưới hihi). Mới đây anh và mẹ mới cãi nhau một trận kịch liệt cũng vì mẹ biết chuyện anh đèo bồng đã quen em rồi lại còn quen người khác làm em buồn bà nói nhất định sẽ làm đám cưới cho tụi em. Anh tức quá quăng cái ghế đang ngồi vào cánh cửa. Tối hôm đó anh gửi cho em một bức tâm thư qua mail khoảng 1 trang A4 đại khái là anh sợ em sợ sự kiểm soát của em, và em giống như một người mẹ thứ 2 của anh vậy. Anh không chê trách em điều gì nhưng em nên để cho anh một khoảng trời riêng để vùng vẫy (yêu không có nghĩa là lúc nào cũng cần biết anh đang làm gì, với ai, đang ở đâu. Thật sư rất rất rất mệt mỏi). vì vậy anh muốn chúng ta chia tay để em khôn lớn và trưởng thành hơn. Em có thể đi tìm hạnh phúc mới và nếu như một người đàn ông nào đó phù hợp với cách yêu của em thì anh cũng chúc em hạnh phúc. Còn nếu như sau khi đã tạm chia tay nhau rồi mỗi người có một cái nhìn khách quan hơn biết đâu khi quay lại ta lại hạnh phúc hơn xưa. “Anh yêu em”. Tối hôm đó tụi em có gặp nhau và sau một hồi thương thảo thì em đã đồng ý cho hai tụi em chia tay. Các chị ơi em nên làm gì trong trường hợp này. giúp em với...