Em chào cả nhà, xin phép mọi người vì em là nữ không phải là nam. Nhưng chồng em có vấn đề vì sinh lí và không thấy anh ý có suy nghĩ hay hành động gì để cải thiện vấn đề của mình khiến e làm vợ mà rất khổ tâm.

vợ chồng e cưới nhau 5 năm rưỡi rồi, lúc mới cưới thì có quan hệ nhưng tần suất ít, hầu như mỗi lần qhe đều xuất tinh sớm và không kéo dài được lâu. càng ngày thì xac suất quan hệ càng ít và anh cũng ko mặn mà gì việc quan hệ, còn em thì vì nhanh và qua loa quá nên chưa có cảm giác gì.

do chưa có con nên cũng gắng quan hệ tháng được 1,2 lần, áp lực có con nên cũng vẫn duy trì dù ít nhưng vẫn có. vì quan hệ quá ít và không đúng thời điểm rụng trứng nữa nên mãi vc e ko có bầu, Em cũng lo và bảo a đi xét nghiệm tinh trùng thì kết quả tinh trùng tốt. Còn khám nam hoa thì anh ấy không muốn đi, em cũng không nói thêm nhiều vì sau đó 1 thời gian, e uôgns thuốc bắc và có bầu nên em cũng lo dưỡng thai và sinh con.

Trong quá trình e có bầu và sinh con, không hề đả động gì quan hệ. chồng e như kiểu thoát được áp lực có con, sau đấy ko hề có nhu cầu ham muốn gì nữa. em cũng thấy lạ nhưng không làm được gì. sau e nuôi con nhỏ, cũng mệt, a cũng k đòi hỏi gì.bao năm trời giờ con 3 tuổi rồi, mà tính từ khi e có bầu đến giờ số lần quan hệ không hết 2 đầu ngón tay.

em nhiều lần cũng đòi hỏi, nói a ý về vấn đề này, a ấy cũng chỉ bảo vc có quá nhiều mâu thuẫn lặt vặt nên vc chưa hoà hợp khiến cs vc ko êm ấm, vc hay mâu thuẫn các kiểu, bgio ổn định hơn,thì tự khắc chuyện đó cũng tốt lên.

em cũng nói là nếu a có vấn đề thì nên đi khám chữa, nhưng bao năm a ấy không nghĩ cách chạy chữa cho mình, em bảo đi khám cũng k đi. E bảo ko nghĩ cho e thì cũng nên nghĩ cho e. Nhưng đáp lại toàn là sự im lăng, e ko đề cập thì coi như ko có chuyện gì xảy ra, tối vc ăn cơm chơi với con rồi việc ai ng nấy làm, ko quan hệ gần gũi gì hết.

rất nhiều lần e ức chế, thử chủ động nhưng a toàn đẩy ra.

e cũng mua tinh ago dad, zawa,... nhưng uống ko hề xi nhê.

lúc đầu e nghĩ do vc chưa hạnh phúc, còn chưa hiểu nhau, hay bất đồng nên vc k hoà hợp, chồng ko thích gần gũi nhưng rồi e nghĩ, vì ko có tình dục mới là nguyên nhân gây mâu thuẫn. vì k  ham muốn tình dục nên chồng e mới ko cần e, ko có nhu cầu gần gũi, ham muốn, quan tâm vợ,

đối với anh ấy, e tối về nấu cơm, cả nhà ăn, chơi với con, rồi a ấy chơi game, việ ai ng nấy làm là ok. e đừng có cằn nhằn lắm là được.

Nhưng e là phụ nữ, e chấp nhận bao lâu nay rồi, e thấy thiếu sự quan tâm gần gũi vợ chồng, thấy gia đình nhà người ta hạnh phúc , gần gũi là e thèm khát.

Em thấy chồng e ích kỉ,không nghĩ cho người khác, cũng ko hề nghĩ cho bản thân mình. Nếu ko vì e thì m có vấn đề cugnx nên dũng cảm đối đầu , tìm cách khắc phục. Đằng này không tự tìm cách khắc phục , mặc kệ bản thân. để đến mực vợ cằn nhằn thì cũng bơ đi không quan tâm nốt.

cho em hỏi các anh em trong nhóm, tình trạng chồng e là yếu sinh lí  mức độ nặng rồi đúng ko ạ.

E cũng trao đổi bảo a đi khám từ lâu nhưng công việc rồi này nọ mãi vẫn chưa đi được, gần đây hỏi thì bảo qua tết đi. toàn e là người chủ động nhăn tin bảo chứ a cũng k chủ động gì.

thà a muốn chủ động khám chữa thì e còn vui.

mọi người chia sẻ giúp e, em nên làm thế nào. cứ thế này hạnh phúc gia đình bị ảnh hưởng mà e cung k bit m chịu đựng được bao lâu nữa. chả có gia đình nào cưới nhau 5 năm mà chưa quan hệ nổi 10 lần như vc e cả.

e cô đơn trong chính mối quan hệ của mình,

e nên đưa chồng e đi khám ở bv nào thì tốt và cho e hỏi trường hợp ck e có chữa trị được không, làm thế nào để anh ấy chủ động chạy chữa và cảm thấy cần phải chữa trị để tốt cho cả a và em ạ.

( ck e ko hề có người khác, cung k phải là gay hay có vde giới tính đâu ạ)

Hiện tại e đã có con trai 3 tuổi, nhưng vc e ko hề quan hệ nên nghĩ đến đẻ đứa thứ 2, mọi ng hỏi mà e nghĩ buồn lắm, có ai hợp tác đâu mà đẻ ạ