Mình hơn anh ấy 4 tuổi là người Sài Gòn, đã từng bị phản bội trước ngày cưới. Sau này mình gặp được người mới. Anh ấy là người Thái Bình đi du học về được gần 2 năm thì gặp nhau. Quen nhau gần được 2 năm cũng vui vẻ và mình thì rất tôn trọng anh ấy. Nhưng 1 lần cãi nhau gần đây, anh nhắn tin 1 đoạn mà mình rất sững sờ, mình hoang mang và ko biết nói sao nữa. Rất mong các bạn góp ý và cho mình lời khuyên vì mình đã từng đau 1 lần rồi và không muốn bị lần nữa với người ko xứng đáng. Chuyện là trưa mình hay đem cơm qua cty anh ấy ăn, bình thường anh ấy rất nhẹ nhàng nhưng hôm đó anh ấy bận nên bực mình và quát mình giữa nhiều người, ăn xong còn ném đũa, anh ấy trách mình nhắn tin hỏi nhiều quá phiền anh ấy, mà mình đâu biết anh ấy đang bận, mình cũng bận nhưng vẫn đem cơm cho anh ấy, anh ấy rất hay như vậy mỗi khi bận hoặc có việc j ko vui. Anh ấy nhắn thế này sau khi cãi nhau:

“anh xin lỗi có thể a đối xử với em hơi k công bằng hay cáu gắt, nhưng anh bực mình a hay cáu gắt đó là bản tính của anh, anh cũng không sửa được đâu anh thử nhiều lần rồi, không kiềm chế được. Nên anh hy vọng em đừng có cứng đầu, thấy thì tránh đi đừng có như đối với mẹ em. Có thể em quen với mẹ em như vậy rồi hoặc do em nghĩ a ít tuổi hơn em nên kệ, như vậy đối vs anh sẽ thành thói quen khó sửa. Đàn ông tính cách như anh thích người con gái yếu thế hơn, nhiều lúc dạ vâng, nhưng đối vs em a chưa bao giờ được nghe như vậy, cái này k sao anh chấp nhận được vì phải trải đều mỗi bên chịu đựng 1 xíu vì không ai hợp ý nhau hoàn toàn. Nhưng đàn ông như anh cực kỳ k thích kiểu con gái ngang bướng đến cùng, Vd có chuyện gì xảy ra em cứ cố cãi đến cùng hoặc như hôm ở Aeon ,em đố anh đánh, thách anh . Anh chắc chắn chả bao giờ đánh em cả,em chả việc gì phải thách, nhưng trong thâm tâm anh sẽ nghĩ, lấy nhau rồi mà như vậy nữa anh không có chịu nổi, em nói anh không nghĩ cho em. Có thật như vậy k thì tự em ngẫm nghĩ lại em sẽ thấy a có suy nghĩ cho em không, chỉ là anh nóng tính làm em k thoải mái, hoặc nhiều lý do khác. Nay anh nói ra để em hiểu có những cái rảo cản nếu mãi tồn tại như vậy mình rất khó có thể tiến xa hơn”

Mong mọi người góp ý khách quan giúp mình để mình có cái nhìn thực tế hơn.

Cảm ơn các bạn rất nhiều.