Chào các chị, em năm nay 21 tuổi, em đang có tình cảm với một người hơn em 9 tuổi, tức là anh ấy đã 30. Theo các chị em phải làm thế nào đây ạ? Có nên chủ động theo đuổi không ạ?

Đây là lần đầu tiên em rung động, thật tình thì em khờ lắm, em chả biết phải làm sao nên mới phải lên đây xin cao kiến các chị :x

Để em kể sơ qua tình hình cho các chị nghe nhé ^^

Anh ý vừa đi học ở nước ngoài về, còn em là sinh viên trong nước. Hai gia đình bọn em thân nhau lắm, xem như người nhà luôn ý ạ.

Em nghe chị gái anh ý bảo anh ý chưa từng yêu ai cả, trong 10 năm du học cũng vậy ( do em dạy kèm con của chị ý nên 2 chị em cũng thân thiết, chị ý cũng kết em lắm :D )

Em thì cũng chưa bao giờ biết yêu đương là gì, chả hiểu tại sao lại cảm thấy rung động dữ dội như thế này hihi :p

Anh ý thuộc mô tuýp đơn giản, trầm tính, lại đi du học lâu quá nên hầu như về đây khá là ít bạn.

Bọn em gặp thì chào xã giao nhau một vài câu thôi chứ cũng chưa có gì gọi là cả các chị ạ. Nhưng mà gia đình anh ý kết em dã man, hai đứa cháu suốt ngày gán ghép nữa cơ. Còn cho em sdt của anh ý nữa ^^

Bây giờ em nên bắt đầu như thế nào hở các chị nhỉ? ^^ :p