Trong mối quan hệ mà mình hiểu mình chỉ là người thay thế. Mình cảm nhận được anh nặng lòng với người yêu cũ, rất nặng lòng. Anh vẫn lẳng lặng cất giữ những điều về cô gái đó một cách trân trọng, vẫn tìm cách theo dõi cuộc sống của người ta. Mình thấy lẻ loi dù anh vẫn luôn cố làm mình yên lòng, trực giác của phụ nữ bảo với mình rằng trái tim anh thuộc về người khác, mình chỉ đang giữ con người anh thôi.

Điều đó thực sự đau đớn, mình từng nghĩ mình đủ để làm anh quên đi người cũ. Nhưng càng ở cạnh mình càng nhận ra mình đã nhầm, việc ngay lập tức xác định một mối quan hệ ngay sau chia tay chỉ là cách trốn chạy của anh, và mình là người khuyến khích điều đó. Giờ mình phải làm sao? Buông thì không buông được mà ở lại thì quá bất an...

một người vợ châu á đang khóc trên ghế sofa sau một cuộc cãi vã với chồng đằng sau cô. - bạn gái buồn hình ảnh sẵn có, bức ảnh & hình ảnh trả phí bản quyền một lần

Mình cũng là phụ nữ, cũng cần được cảm giác an toàn khi ở cạnh người mình yêu, nhưng mình luôn phải sống trong tình trạng lo sợ, sợ rằng một ngày nào đó anh sẽ tìm về lại với người yêu cũ của anh và bỏ rơi mình. Mình cũng rất sợ bản thân bị tổn thương nhưng tình cảm của mình dành cho anh cũng quá nhiều và quá lớn rồi.