Trong quan hệ tình cảm yêu đương giữa hai người, cứ im lặng không phải là chuyện tốt. Bởi vì nó làm cho khoảng cách giữa hai người ngày càng xa dần nhau, không còn được gần gũi và thân thiết nữa.

Thường khi giận dỗi các bạn gái sẽ chọn cách im lặng để thử lòng các bạn nam, để xem xem người đó có thực sự thấu hiểu mình hay không và chúng ta bắt họ phải tư thấu hiểu và thông cảm cho mình. Nhưng điều này hoàn toàn sai lầm rồi đấy, bởi vì đâu ai suy nghĩ giống ai, với lại người đó sẽ nghĩ rằng khi chúng ta im lặng là chúng ta đang cần một không gian riêng, chúng ta không muốn trò chuyện và tiếp tục những câu chuyện trong mối quan hệ ấy nữa. Cứ như thế thì chúng ta sẽ dần rời xa nhau chứ không thể ở bên nhau được.

người phụ nữ ngây cầm trước cửa sổ - im lặng hình ảnh sẵn có, bức ảnh & hình ảnh trả phí bản quyền một lần

Im lặng nó có lúc tốt nhưng cũng có lúc không tốt, bởi vì không phải thời điểm nào cũng thích hợp để im lặng nhưng đa phần các bạn gái hay giận dỗi lại chọn cách im lặng. Nhiều khi chính vì sự im lặng ấy mà đang ngấm ngầm giết chết mối quan hệ của hai bạn. Không chỉ có trong tình yêu mà kể cả trong cuộc sống của mình cũng vậy, lúc nào nên nói thì cứ nói, lúc mà mình cảm thấy cần im lặng thì cứ im lặng.

Cũng đừng bắt ai phải thấu hiểu và thông cảm những gì mà bạn đang trải qua nếu như bạn không chia sẻ điều này với họ.