Chào mọi người,

Tụi em quên nhau khi em đang đi thực tập trong bệnh viện Đại học Y Dược được 6 tháng rồi. Anh cũng mới ra trường và hiện giờ đang trong giai đoạn thực nghiệm, em thì học chuyên về thuốc. Tụi em chỉ gặp nhau vài lần vào giờ ăn trưa của Bệnh Viện. Lúc ban đầu anh là người chủ động hỏi xin số điện thoại và email của em. Em thấy các chị cùng khoa khen anh dễ thương và hiền, nên em cũng cho anh số điện thoại. Thỉnh thoảng tụi em có trao đổi tin nhắn, và qua loa về công viêc đang thực tập mà thôi. Lần gần đây nhất anh chủ động mời em đi uống nước và ăn tối. Em cũng có ra gặp anh, và tụi em cũng khá thoải mái trò chuyện. Trong lúc trò chuyện thì tin nhắn của anh đến. Em không cố tình liếc sang điện thoại của anh để xem, vì bản tính của em cũng nhát lắm. Nhưng anh lại nhanh miệng trả lời với em là bạn gái anh nhắn tin. Bao nhiêu suy nghĩ của em bị sụp đỗ hết từ lúc đó, tụi em ra về vẫn vui vẻ, nhưng em lại cảm thấy khó chịu ở trong lòng. Chắc có lẻ em có thích anh thiệt rồi. Anh bảo với em là hẹn em đi ăn lần sau nhé! Em chỉ gật nhẹ cái đầu rồi lặng lẽ đi về. Em suy nghĩ về những tin nhắn tụi em trò chuyện trước đây rất vui, và em cứ nghĩ "người này" chắc hợp với minh. Nhưng anh đã có bạn gái rồi. Em không thể nói em thích anh được nữa rồi. Theo các chị em phải làm sao? Giúp em với!!!